What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chào anh chị ,

Nhóm em gồm 4 người , nộp hồ sơ trực tiếp tại VFS HCM ngày 26/7 thì 31/7 hai bạn trong nhóm bị từ chối với nội dung như thế này :
After carefully considering, the information that the applicant has provided as evidence of their purpose in visiting Australia, I am not satisfied that the applicant genuinely intends to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted.
In assessing whether or not the applicant intends a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to the applicant’s employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation.
I have considered the employment or business ownership claims that the applicant made in the application, including any relevant supporting documentation and the applicant’s economic circumstances in Vietnam relative to their potential economic circumstances in Australia.
On balance, I find that the applicant has failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of the applicant’s compliance with the conditions attached to the visa or the applicant’s return home at the end of their proposed stay in Australia.
Therefore, I am not satisfied that the applicant meets the relevant criteria in clause 600.211 in Schedule 2 of the Migration Regulations.

Bây giờ em đang không biết nên viết mail giải trình hay phải nộp visa lại

Nói giải trìn cho nhẹ nhẹ thôi nhưng thuật ngữ đúng là "khiếu nại".

Mình có đọc tài liệu của Bộ XNC của Úc thì sau khí đánh rớt đương đơn có thể "khiếu nại" nên Bộ này. Và họ sẽ xem xét giải quyết.

Chứ không có gửi đơn giải trình hay khiếu nại lên ĐSQ hay LSQ ở VN đâu bạn nhé. Mà làm vậy thủ tục rất nhiêu khê. Chường hợp khiếu nại chỉ nên dùng khi đi diện bảo lãnh định cư vk ck với nhau. Chứ đi du lịch thì bạn nộp lại đơn mới kèm thêm giải thích công việc cũng như tài chính hiện tại của mình cho rõ.

mọi người cho e hỏi, e có visa úc được cấp 1 năm ra vào nhiều lần hạn đến tháng 2 năm 2019 mới hết, giờ mình muốn chỉnh sửa thông tin nơi sinh bị sai, thì có có cấp lại số hộ chiếu cũ ko, nếu cấp số hộ chiếu mới thì visa úc của mình có bị hết hiệu lực khi đổi hộ chiếu mới hay ko, vì visa mình là visa điện tử có kèm theo số hộ chiếu cũ

Hi mọi người, mình vừa nộp hồ sơ du lịch thăm thân vào ngày 26/7 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi tại vfs hà nội, dự kiến đi vào ngày 3/8 vì 4/8 chị mình có làm đám cưới và gửi thiệp mời về, nhưng đến hm nay ko thấy có kết quả gì từ đsq, vậy có khi nào dsq vẫn cấp visa nếu như đã qua ngày dự kiến xin trong đơn ko ? Case của mình là như này:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, 1 hợp đồng cho tặng 1 mảnh đất >300m2 từ mẹ chồng mình, hợp đồng cho thuê nhà 5,2tr/tháng ( ko công chứng) , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm tư, hdld ,lương trả tiền mặt, 15tr/tháng( đã có phụ cấp) , stk 230tr mở trc ngày xin 1 tuần
- Vợ chồng mình cũng chưa đi nước ngoài bao giờ, vì đợt này là cưới nhân tiện sang thăm chị gái mình vì rất lâu rồi chưa thể gặp được nhau, trong thư mời chị mình cũng nói rõ như vậy
+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, thiệp cưới, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

Hi mọi người, mình vừa nộp hồ sơ du lịch thăm thân vào ngày 26/7 này cho cả gia đình gồm 2 vợ chồng mình và 1 con nhỏ 7 tháng tuổi tại vfs hà nội, dự kiến đi vào ngày 3/8 vì 4/8 chị mình có làm đám cưới và gửi thiệp mời về, nhưng đến hm nay ko thấy có kết quả gì từ đsq, vậy có khi nào dsq vẫn cấp visa nếu như đã qua ngày dự kiến xin trong đơn ko ? Case của mình là như này:
+ chồng: làm nhà nước, lương chuyển khoản qua thẻ 5-6tr, có sổ đỏ đứng tên 1 nhà, 1 hợp đồng cho tặng 1 mảnh đất >300m2 từ mẹ chồng mình, hợp đồng cho thuê nhà 5,2tr/tháng ( ko công chứng) , giấy tờ chứng minh mua cổ phiếu của cty anh ấy làm, sổ tiết kiệm 200tr mở từ tháng 3.
+ mình: làm tư, hdld ,lương trả tiền mặt, 15tr/tháng( đã có phụ cấp) , stk 230tr mở trc ngày xin 1 tuần
- Vợ chồng mình cũng chưa đi nước ngoài bao giờ, vì đợt này là cưới nhân tiện sang thăm chị gái mình vì rất lâu rồi chưa thể gặp được nhau, trong thư mời chị mình cũng nói rõ như vậy
+ Thư mời của chị ruột mình ở úc gửi về, thiệp cưới, chị mình đã có quốc tịch úc
Thanks cả nhà nhiều

Từ 26/7 tới giờ mới có 7 ngày mà b. Visa úc thường 10-15 ngày từ luc nôp hồ sơ. Chắc b đợi qua tuần có kết quả.

Mình có điền vào đơn xin xét nhanh lúc nộp hồ sơ rồi, nhưng có vẻ hồ sơ của mình vẫn chưa được sờ đến thì phải.. Buồn quá, có ai đã từng được cấp visa muộn hơn so vs ngày dự kiến xin trong đơn ko nhit?

Em chào mọi người ạ!. Em vừa nộp hồ sơ online hôm 4/8 ạ. Bây giờ em đi lấy dấu sinh trắc học ạ.
Case của em là :
+ hộ chiếu của em chưa đi nước nào ạ.
+ Stk em mới gửi đc hơn 1 tháng. Em đang làm thẻ tín dụng mà chưa lấy được. Nên em không có nộp vào hồ sơ được ạ. Phần CMTC của em chỉ có 2 stk, mỗi sổ 100tr. Bảng lương 3 tháng gần nhất. Ngày 31/8 em đi rồi ạ.
+ HDLD của em mới đi làm cho cty này được 5 tháng thôi ạ.
+ Em qua đó ở tại trang trại hữu cơ của của 1 Host trên WWOOF. Em học cách làm nông nghiệp hữu cơ ạ. Lĩnh vực công ty em đang làm là lĩnh vực nông nghiệp lun ạ. Và em có nộp lun giấy xác nhận của Host rồi ạ.
+ Hộ khẩu của em ở Thanh Hóa ạ..:(
+ Em xin đi 10 ngày ạ. Nhưng tại em có kế hoạch sẽ quay lại vì em qua đó học hỏi người ta làm nông nghiệp hữu cơ ạ. Nên em vẫn xin đsq cho em visa 1 năm.

Anh chị ơi liệu case của em có xin được visa ko ạ?

Nộp hồ sơ online không cần nộp hồ chiếu bạn nhé, vì visa cấp rời, không dán vào hộ chiếu. Chỉ khi đến chụp ảnh/ lấy vân tay (biometrics collection) thì bạn mang theo hộ chiếu đi, xong lại mang về chờ kết quả thôi.

Các bác cho e hỏi nộp online có cần nộp hộ chiếu ko ạ?

Sau 18 ngày chờ đợi ,trưa nay mình đã nhận được kết quả visa : 1 năm ,Multi,cám ơn mọi người trên diễn đàn rất nhiều .Passport của mình chưa đi nước nào hết trơn nên khi xin cũng rất lo ,nhưng thật may mắn khi pass visa .Chúc các bạn ai cũng gặp nhiều may mắn ,hi hi

Chị ơi! chị chia sẻ thêm case của chị được ko chị? Em cũng hộ chiếu chưa đi nước nào ạ. Nhưng đọc bải trong group mà em thấy ai cũng đi 1 vài nước rồi. Có người đi rồi mà vẫn bị rớt vì lý do đi ít. Em lo quá . Đọc đến tin của chị thấy mừng rớt nước mắt vì có người case như mình. :) Em mới nộp hồ sơ online hôm 4/8 sáng mai em mới đi lấy dấu sinh trắc học. Lúc nộp hồ sơ chị có nộp thêm tờ giải trình lý do đi du lịch ko chị?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back