What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Mọi người ơi, Mình nộp online xong. Mình thanh toán xong.
Sau đó trong phần application form của mh có "Health assessment" nhấp vào thì mình thấy nội dung hiển thị (như link hình của mh đính kèm).
Vậy mình phải làm gì tiếp ạ? huhu . Mình sẽ chờ mail hay là sẽ làm theo nội dung này ạ. Hộp mail của mh mới nhận 1 mail received sau khi thanh toán thôi ạ :(
Trường hợp của mh đặc biệt xíu là mh là công dân VN nhưng htai mh đang làm việc tại Philippines ạ. Mong cả nhà chỉ giáo giúp em với ạ.
Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm

2! Các pác có ai đi ngang qua cho e hỏi cái ạ:
Trong phần điền form mục 9/20 có câu này chưa hiểu ý họ muốn hỏi:

" Non-accompanying members of the family unit
Does the applicant have any members of their family unit not travelling to Australia who are not Australian citizens or Australian permanent residents?---->Y/N?"

Có dịch GG ntn: "Người nộp đơn có bất kỳ thành viên nào trong gia đình họ không đi du lịch đến Úc không phải là công dân Úc hay thường trú nhân Úc?"....là sao ạ?

----> nên k bít Yes hay No lun. Tks mn ạ?

Phần này rất quan trọng bạn nhé, đó chính là form liệt kê người thân trong gia đình mà không đi Úc cùng với bạn ý. Nếu bạn đã lập gia đình thì sẽ liệt kê đầy đủ và lần lượt: bố mẹ đẻ, anh chị em ruột, sau đó đến bố mẹ chồng/vợ và anh chị em bên chồng/vợ. Để ý điền đầy đủ và đúng ngày tháng năm sinh nhé.

Phần này rất quan trọng bạn nhé, đó chính là form liệt kê người thân trong gia đình mà không đi Úc cùng với bạn ý. Nếu bạn đã lập gia đình thì sẽ liệt kê đầy đủ và lần lượt: bố mẹ đẻ, anh chị em ruột, sau đó đến bố mẹ chồng/vợ và anh chị em bên chồng/vợ. Để ý điền đầy đủ và đúng ngày tháng năm sinh nhé.

Vậy mình trả lời là Yes hay No bạn ?

Mọi người ơi, Mình nộp online xong rồi, giờ mình sẽ đặt lịch hẹn với VFS Gobal hả? lên đó chụp hình và lấy vân tay ? Hay mình cứ chờ họ mail ạ?
Mình mong mọi người ai lướt qua đọc biết và trả lời giúp ạ. Sau khi nộp online xong mình không biết làm gì nữa ạ

Ban Tucam 11

sau khi nop ho so online, ban se nhan dc email Requirement to Provide PIDs, ban in email nay va len mang VFS de book cuoc hen lay van tay va chup hinh, khi den VFS ban mang theo 500 k tien phi va passport nha!

cả nhà ơi, gia dinh minh 2 vo chong va 2 dua con vua duoc nhan visa MULTIPLE ( mặc dù mình xin visa SINGLE)sau 12 ngày làm việc là được cấp visa đó các bạn. Chúc các bạn thành công như gia đình mình

Ban Tucam 11

sau khi nop ho so online, ban se nhan dc email Requirement to Provide PIDs, ban in email nay va len mang VFS de book cuoc hen lay van tay va chup hinh, khi den VFS ban mang theo 500 k tien phi va passport nha!

Bạn ui, của mh status cứ Received không à. Mà mình có 1 HAP ID . Nghe 1 bạn chỉ khai time UP TO 12MONTHS nên mình phải đi khám sức khỏe nè. mặc dù mình đi travel có 1 tuần :( hic hic

Sáng nay mình mới đi khám skhoe , lên VFS họ cũng nói giống bạn, họ kêu mh về chờ mail của họ.
Trường hợp mình là mình đang working ở Philippines, chắc là thứ tự thủ tục cũng giống như ở Việt Nam hic hic. mà có điều là nếu nộp đơn ở Philippines thì được miễn sinh trắc học.

cả nhà ơi, gia dinh minh 2 vo chong va 2 dua con vua duoc nhan visa MULTIPLE ( mặc dù mình xin visa SINGLE)sau 12 ngày làm việc là được cấp visa đó các bạn. Chúc các bạn thành công như gia đình mình

Chúc mừng bạn ThuyPVD nha. Thích quá à. Chờ được như bạn . được cái multi hic hic.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,086
189,870
Latest member
binnne
Back