What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Dear all,
Anh/Chị có kinh nghiệm xin visa du lịch Úc, khi đã có visa New Zealand.
Cho em hỏi, lịch trình (Travel plan) lúc nộp LSQ mình có ghi lịch trình NZL không?

Vì em muốn kết hợp đi Úc và NZL.

Thanks anh/chị.

Chào các bạn,

Trưa hôm nay, mình vừa nhận được Visa Úc vô ra nhiều lần trong vòng 03 năm, sau 40 ngày chờ đợi

view

_fha4gRCE6QmBX4NIlOPWrUf4Hl08QoiNHpR95RL-QqPUMCdho6YI6v4uMysicsOcOrqyXq7CIiLSok=w1024-h677-rw

Mình xin chia sẽ việc xin Visa Úc của mình như sau:
Vào Immigration and Border Protection tạo tài khoản và điền thông tin theo các thông tin yêu cầu trên trang web của họ, nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Sau đó, bạn phải upload danh mục giấy tờ được phân theo từng loại (như các post trước đã đề cập).
Sau khi điền xong thông tin, upload hồ sơ giấy tờ submit xong, check email và in thông báo làm Bio-metric ra, lên VFS Global ở Nguyễn Du lấy vân tay + chụp hình.
Sau đó về nhà hoặc tại VFS Global lên Net đăng nhập TK trên Immigration & Border Protection để click kích hoạt vào mục đã nộp đầy đủ giấy tờ và tình trạng hồ sơ sẽ chuyển qua trạng thái Assessment.

Tuy nhiên, trong danh sách các hồ sơ mình nộp, không có lịch trình tham quan, không có booking KS hoặc vé máy bay, thậm chí là mình có kê khai mình có ông anh rễ (Tây) và bà chị ruột ở Úc, cho nên mục chứng từ yêu cầu phải có là "thư mời và statement của relative bên Úc", mình cũng không nôp và ghi rõ lý do cho hhọ biệt "tôi đi du lịch Úc bằng chính năng lực và khả năng tài chính của tôi, nên tôi không submit bất kỳ giấy tờ gì liên quan đến sponsor của relative bên Úc".

Mình xin chia sẽ với các bạn như trên, ngoài Visa 01 năm nhiều lần, Úc cũng đã cấp cho dân VN loại visa 03 năm nhiều lần với chi phí bằng với Visa Úc 01 lần.

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé !

Last edited:

Chào các bạn,

Trưa hôm nay, mình vừa nhận được Visa Úc vô ra nhiều lần trong vòng 03 năm, sau 40 ngày chờ đợi

rlp5onULGTRKuOmLHfr7x4jrpibjOAT1vbPrZz7owFF4sUaQCnBvBpyPZS3qTEmuruMoRuCo=w1024-h634-rw

Mình xin chia sẽ việc xin Visa Úc của mình như sau:
Vào Immigration and Border Protection tạo tài khoản và điền thông tin theo các thông tin yêu cầu trên trang web của họ, nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Sau đó, bạn phải upload danh mục giấy tờ được phân theo từng loại (như các post trước đã đề cập).
Sau khi điền xong thông tin, upload hồ sơ giấy tờ submit xong, check email và in thông báo làm Bio-metric ra, lên VFS Global ở Nguyễn Du lấy vân tay + chụp hình.
Sau đó về nhà hoặc tại VFS Global lên Net đăng nhập TK trên Immigration & Border Protection để click kích hoạt vào mục đã nộp đầy đủ giấy tờ và tình trạng hồ sơ sẽ chuyển qua trạng thái Assessment.

Tuy nhiên, trong danh sách các hồ sơ mình nộp, không có lịch trình tham quan, không có booking KS hoặc vé máy bay, thậm chí là mình có kê khai mình có ông anh rễ (Tây) và bà chị ruột ở Úc, cho nên mục chứng từ yêu cầu phải có là "thư mời và statement của relative bên Úc", mình cũng không nôp và ghi rõ lý do cho hhọ biệt "tôi đi du lịch Úc bằng chính năng lực và khả năng tài chính của tôi, nên tôi không submit bất kỳ giấy tờ gì liên quan đến sponsor của relative bên Úc".

Mình xin chia sẽ với các bạn như trên, ngoài Visa 01 năm nhiều lần, Úc cũng đã cấp cho dân VN loại visa 03 năm nhiều lần với chi phí bằng với Visa Úc 01 lần.

Chúc các bạn sớm xin được Visa và du lịch Úc vui nhé !

Bạn Poweryang xin visa class gì mà 40 ngày mới có kết quả thế? Mình xin Visa Tourist 600 3 tuần rồi vẫn chưa có hồi âm gì.

Bạn Poweryang xin visa class gì mà 40 ngày mới có kết quả thế? Mình xin Visa Tourist 600 3 tuần rồi vẫn chưa có hồi âm gì.

Chào bạn vnm,

Mình xin Visa 600 du lich, nhưng mình xin dạng vô ra nhiều lần Multi-entry trong vòng 03 năm (Visa của mình đến năm 2020 mới đến hạn), nên thời gian xét duyệt sẽ lâu hơn so với dạng Visa bình thường (loại 01 năm 01 lần/nhiều lần).
Theo như tiêu chuẩn xét duyệt hồ sơ được công bố trên Web của Immigration AUS, thì tối đa là 30 ngày.

Mình không có nộp lịch trình, không booking KS & vé máy bay, không có thư mời, không bị LSQ Úc gọi điện phỏng vấn gì hết. Đúng ngày thứ 40 thì có AUS Tourist Visa 03 năm nhiều lần.

Nếu bạn muốn hỏi thăm về tình trạng hồ sơ, có thể gọi điện thoại lên LSQ Úc trước 12h trưa các ngày trong tuần. Chắc là sẽ ổn thôi bạn à !

nhưng phải ghi rõ là mình xin Visa 03 năm nhiều lần theo như thông báo của ĐSQ Úc đăng tải trên Website ngày 01/07/2016.
Bạn @poweryang có thể cho mình xin link thông báo của ĐSQ Úc đăng tải về visa 03 năm nhiều lần được không ạ? Mình đã search nhưng không tìm ra.

Cám ơn bạn.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Bạn @poweryang có thể cho mình xin link thông báo của ĐSQ Úc đăng tải về visa 03 năm nhiều lần được không ạ? Mình đã search nhưng không tìm ra.

Cám ơn bạn.

Tip nhỏ: Khách sạn thì đặt: hoặc . Còn bảo hiểm du lịch thì mua . About me.

Chào bạn,

Ban xem thông tin bên dưới nhé:

http://vietnam.embassy.gov.au/hnoi/Longervisitorvisas.html

Longer Visitor visas

Parents of Australian citizens and permanent residents and other eligible applicants are able to apply for Visitor visas to visit Australia for longer.

Visitor visas of up to five years validity which provide a stay of up to 12 months on each entry to those parents who are outside Australia and are in the Parent (subclass 103) visa queue.
Visitor visas of up to three years validity with 12 months stay on each entry will be considered for parents who are outside Australia and are not in the Parent visa queue.
Visitor visas of up to three years validity with 3 month stay on each entry may be considered for any applicant (not just parents) on a case by case basis and in limited circumstances.

A trial of three-year validity visitor visas for eligible applicants within the Tourist and Business Visitor visa streams will be implemented in July 2016, targeted at frequent short-term travellers to Australia.
Applicants wishing to be considered should ensure they include supporting documents as outlined in the Visitor visa Document Checklist including evidence of their capacity to fund frequent short-term trips and strong ties to Vietnam.

Please be aware, a condition may be placed on long validity visas that restricts the time you spend in Australia to 12 months in every 18 months. Breach of this condition may result in cancellation of your visa and a subsequent exclusion period, preventing further travel to Australia for up to 3 years.

See: Visitor Visa

Last updated 1 July 2016

Các bạn cho hỏi: mình xin visa cho cả nhà, 4 ngưởi, 2 lớn , 2 em bé, thì phải tạo 4 account khai online à?
Phí visa cho e bé = người lớn luôn à?

chi can tao 1 account va vao do khai cho 4 nguoi, trong form khai visa du lich 600 co phan khai group, ban nen chon khai di group ca nha 4 nguoi, phi visa em be bang nhu nguoi lon ban ah, nha minh cung di 2 vc va 2 dua nho va cap visa roi

Mình giờ mới đăng ký vào cảm ơn topic lâu nay mình đã tàu ngầm ^^
Mình submitted 03/04 tới 25/04 mình gọi nói hồ sơ chưa xét tới, mà buổi chiều cùng ngày thì có visa notice rồi. Mùa này cao điểm, chắc phải gọi nhắc mới có quá.

Mình giờ mới đăng ký vào cảm ơn topic lâu nay mình đã tàu ngầm ^^
Mình submitted 03/04 tới 25/04 mình gọi nói hồ sơ chưa xét tới, mà buổi chiều cùng ngày thì có visa notice rồi. Mùa này cao điểm, chắc phải gọi nhắc mới có quá.

bạn Uthang gọi đến đâu để hỏi thế? Mình nộp từ cuối tháng 3 mà giờ vẫn chưa có kết quả. Mình gọi điện đến VFS mà họ không thể giúp đỡ gì được cả.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,866
Latest member
66club
Back