What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bạn ơi cho mình hỏi gấp xíu, nhấn nút submit xong là nó yc thanh toán 140aud là mình đăng nhập tài khoản visa card là thanb toán luôn hả? Lỡ quá 30 ngày mà nó ko gọi mình là hiểu là rớt và mất 140aud?

chính xác bạn ơi ^^

Hic, làm hôm giờ mình ko khai kỹ, mình ko làm thư như mọi người mà chỉ ghi là chồng đang ctac nên mình muốn đi thăm và du lịch.

Plan mình ghi những nơi định đi và những nhà hàng muốn thưởng thức, bằng tiếng việt, có cần ghi plan cụ thể từng ngày và tiếng anh ko mọi người?
Nơi ở mình ghi địa chỉ căn hộ cty chồ g mình thuê,

Giấy đăng ký kết hôn mình attach vào mục nào cho hợp lý hả mọi người?

Còn giấy khai sinh con mình mình attach vô evidence to return được ko?

Mọi người nên đọc lại các tin nhắn vì nhiều câu hỏi bị trùng lặp. Mình có kinh nghiệm là copy hết các tin nhắn ra và lọc các vấn đề/ tình huống cần lưu ý và bỏ đi các vấn đề lặp lại.
Ở trên đã đủ các tinh huống trả lời cho mọi người

Các bạn cứ bình tĩnh đọc lại và làm Theo từng bước là ổn!
Chúc mọi người thành công!

Có bạn nào chỉ giúp mình đặt lịch lấy vân tay đc ko ạ?

Mình vào link các bạn chỉ : http://www.vfsglobal.com/Australia/vietnam/faqs.html

kiếm hoài mà ko biết là chỗ nào :(

Mình mới submit hs onl xong rồi ạ :)

Bạn ơi, bạn vào link này :
https://online.vfsglobal.com/GlobalAppointment

Trước tiên bạn phải tạo user mới để sử dụng dịch vụ đặt cuộc hẹn. Sau khi register, bạn cứ làm các bước tiếp theo như hướng dẫn, mình nhớ là cũng khá đơn giản thôi.

Trường hợp của bạn theo mình thì nên viết thư giải trình cho rõ ràng, vì bạn ko nói rõ về hoàn cảnh công việc và chứng minh tài chính của bạn có mạnh ko, nên mình khuyên tốt nhất bạn nên giải thích rõ lí do sang Úc để LSQ xem xét cho bạn nhé.

Bạn ơi, bạn vào link này :
https://online.vfsglobal.com/GlobalAppointment

Trước tiên bạn phải tạo user mới để sử dụng dịch vụ đặt cuộc hẹn. Sau khi register, bạn cứ làm các bước tiếp theo như hướng dẫn, mình nhớ là cũng khá đơn giản thôi.

Trường hợp của bạn theo mình thì nên viết thư giải trình cho rõ ràng, vì bạn ko nói rõ về hoàn cảnh công việc và chứng minh tài chính của bạn có mạnh ko, nên mình khuyên tốt nhất bạn nên giải thích rõ lí do sang Úc để LSQ xem xét cho bạn nhé.

Mình có scan các hồ sơ như mọi người chỉ (hđ lao động, các sổ tiết kiệm, giấy tờ nhà tên mình, cavet xe đứng tên chồng) mình khai rõ là mình đi du lịch và thăm chồng (đi công tác 2 tháng) vậy mình có cần thêm thư giải thích ko bạn? mà thư giải thích đó bỏ vô đâu hả bạn?

Mình có scan các hồ sơ như mọi người chỉ (hđ lao động, các sổ tiết kiệm, giấy tờ nhà tên mình, cavet xe đứng tên chồng) mình khai rõ là mình đi du lịch và thăm chồng (đi công tác 2 tháng) vậy mình có cần thêm thư giải thích ko bạn? mà thư giải thích đó bỏ vô đâu hả bạn?

Bạn ơi, nếu bạn đã có cv ổn định ở VN, tài sản chứng minh cũng nhiều (nhà cửa, xe cộ,...) và bạn cũng có con rồi thì mình nghĩ khả năng của bạn đc cấp visa cao. Nếu bạn đã khai rõ trong các câu hỏi lúc điền form online thì có lẽ không cần thư nữa bạn ạ. Chỉ là nếu còn lăn tăn lo lắng thì viết thêm lá thư khẳng định lần nữa mục đích và lý do chắc chắn sẽ quay về cho mình yên tâm hơn thôi.

Sau 1 ngày mình có kết quả thì hnay chồng mình cũng có luôn và cũng được multi như mình. Vui ghê luôn. Một lần nữa cảm ơn chị bemap, các bạn trên diễn đàn đã tận tình chia sẻ cho những người đi sau như tụi mình nhé!

mình nộp ol hôm 1/9 Information provided 7/9 mà đến hôm nay vẫn không thấy hồi âm gì cả? lo lắng quá

Bạn đợi thêm đi, khoảng 20 ngày mà chưa có thì mới lo. Cũng có nhiều trường hợp khoảng tháng hơn mới có. Nên bạn cứ bình tĩnh mà chờ đợi nhé. Hi vọng mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với bạn trong một ngày vài tới.:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back