What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Hi, cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình.

1. Mình đã có visa Multi, sau 10 ngày. Hồ sơ của mình dạng bét nhè, mới đi có Sing và Cam, tài chính thì khg có tiền ngân hàng (thật là nhục), mình up lên mỗi cái ảnh xe ô tô + chủ quyền và giấy tờ nhà thôi. Nhưng khi mình chờ lâu, sốt ruột gọi điện đến LSQ Úc hỏi thì có người trả lời là hồ sơ của mình đang sắp duyệt, hôm sau là có ngay luôn.
2. Đặt lịch hẹn lấy dấu vân tay thì nhanh và đúng giờ hơn các bạn ạ.
3. Mình mua vé khứ hồi 2 người là 23tr, đã có 20kg hành lý ký gởi cho mỗi chuyến.

Cảm ơn các bạn lần nữa.

Em xin chào cả nhà ạ....e có tình huống như thế này...e cũng không biết xử lý như thế não nữa..e đang học tập tại Thụy Sỹ...e xin visa 600 để du lịch Úc...nhưng khi điền form thì có câu hỏi như thế này:
The applicant may be required to attend an Australian Government Office for an interview. Which is the closest office to the applicant’s current location?
Nhưng trong câu chọn trả lời thì không có ở Thụy Sỹ, vậy e có nên chọn những nước khác ở Europe hay như thế nào ạ, cả nhà ai có kinh nghiệm thì giúp e với ạ...e cảm ơn cả nhà ạ..

Hi all, mình cũng có visa multiple entry ngày hôm nay, sau 10 ngày :) cảm ơn tư vấn của các bạn.

Về hồ sơ của mình thì tất cả mình chụp bang điện thoại và up file ảnh lên hết:
1. Nhân thân: passport, tất cả các trang có dấu & sổ hộ khẩu (ko cần dịch công chứng gì cả).
2. Khả năng tài chính: >40tr trong tài khoản lương (mình chụp màn hình sao kê internet banking thôi, chứ ko cần ra ngân hàng) & 200tr sổ tiết kiệm (chỉ có giấy xác nhận sổ tiết kiệm của ngân hàng, vì sổ gốc thì mình đưa gia đình giữ giúp).
3. Công việc: hợp đồng lao động (chụp tất cả các trang vì cty mình có đóng mộc giáp lai), giấy xác nhận công tác (cty mình có mẫu song ngữ, có thời gian làm việc, vị trí, mức lương), pay slip (file pdf hàng tháng HR gửi cho mình, ko có chữ ký hay mộc gì cả).

P/S: nhiều ng nói có visa trong 1 tuần (có ng còn nói 2 ngày) làm mình mấy nay cứ nghĩ là rớt visa rồi, nên mua vé đi chơi Đài Loan luôn, hahaa.

Đang tính hỏi xem bác có visa chưa vì cũng dc 1 tuần roài chứ nhờ. Bác đọc ở đoạn nào web mà bảo hồ sơ cực tốt thì nhanh thế, hóa ra hồ sơ của em là bét của bét rồi bác ơi :( kiểu như may thế nào mà lại đồng ý cấp cho í

xin lỗi mình post trễ: 29/11 mình đã có Visa: 1 năm, multiple.
bữa giờ ham chơi nên quên post.

ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

Sau khi bị rớt visa Úc, hồ sơ của bạn có gì thay đổi không ? ( như là đã đi thêm nước nào phải xin visa hoặc mức lương thay đổi í) Theo mình vẫn nên làm có thư mời, không phải vì khả năng đỗ cao hơn mà vì nó trung thực :)

Em xin chào cả nhà ạ....e có tình huống như thế này...e cũng không biết xử lý như thế não nữa..e đang học tập tại Thụy Sỹ...e xin visa 600 để du lịch Úc...nhưng khi điền form thì có câu hỏi như thế này:
The applicant may be required to attend an Australian Government Office for an interview. Which is the closest office to the applicant’s current location?
Nhưng trong câu chọn trả lời thì không có ở Thụy Sỹ, vậy e có nên chọn những nước khác ở Europe hay như thế nào ạ, cả nhà ai có kinh nghiệm thì giúp e với ạ...e cảm ơn cả nhà ạ..

Vụ này mình lại không có kinh nghiệm, bạn thử gửi mail hoặc alo cho DSQ xem sao

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back