What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Có bạn nào vừa nộp không cho mình hỏi : chứng từ up online có cần dịch thuật ko?? Vì mình thấy VFS yêu cầu hồ sơ dịch thuật công chứng ah. Hoang mang quá !!!!

Chào cả nhà.

Mình vừa nhận được email báo visa cuối giờ chiều nay. Tổng cộng là 3 tuần (trừ nguyên 1 tuần Tết ra thì là 2 tuần làm việc). Mình nộp hồ sơ online, đầy đủ giấy tờ như những gì các bạn trên đây đã ghi. Mỗi tội khi nộp mình không có nộp cái relative form, sau đó bổ sung vào sau. Mình là dạng đi du lịch tự túc không giấy mời gì cả (vì không có bạn bè hay bà con gì ở Úc hết, bà con toàn bên Mĩ không thôi :D ) Cảm ơn mọi người trên phuot.vn nhiều nhé :)

Nhân tiện chia sẻ kinh nghiệm của con bạn mình. Nó độc thân 28 tuổi, nghề nghiệp long bong, đứng bán hàng siêu thị lương 5tr/tháng, chưa đi nước nào ngoài Thái Lan, tiếng Anh thì học trả hết lại cho thầy. Có thư mời từ bà con (nguyên bên nội nó ở Brisbane). Lần 1 xin visa rớt thẳng. Lần 2 làm lại giấy tờ y chang, thêm được cái giấy sở hữu nhà ba má nó chuyển tên qua cho nó thì đậu multiple luôn. Mà nó thuộc dạng chỉ muốn đi chơi nên đi qua 1 tháng thăm nội nó xong là xách dép đi về, không có qua thêm lần nào nữa.

Chúc mừng bạn nhé! Tháng 5 đi chơi vui vẻ nhé. Giờ còn một mình tớ chờ thôi, cũng sắp 2 tuần rồi.

Last edited:

Có bạn nào vừa nộp không cho mình hỏi : chứng từ up online có cần dịch thuật ko?? Vì mình thấy VFS yêu cầu hồ sơ dịch thuật công chứng ah. Hoang mang quá !!!!
Không cần dịch thuật bạn nhé. Trên trang web của ĐSQ cũng nói không cần dịch thuật với các hồ sơ tiếng Việt. Mình nộp bản scan màu không công chứng.

Chị ơi em submit và thanh toán xong họ gửi mail đi lấy dấu vân tay luôn, em submit hôm 14/2 thì 15/2 đi lấy vân tay và chụp ảnh ah

Nhà mình ơi, bemap86 và alibaba ơi mình vừa nhận được VISA Grant Notice rồi. Vui quá, mình được cấp Multiple, thời hạn một năm, mỗi lần ở không quá 3 tháng. Cảm ơn bemap86 và các anh chị trong thread vô cùng nhiều. ^^

Last edited:

Nhà mình ơi, bemap86 và alibaba ơi mình vừa nhận được VISA Grant Notice rồi. Vui quá, mình được cấp Multiple, thời hạn một năm, mỗi lần ở không quá 3 tháng. Cảm ơn bemap86 và các anh chị trong thread vô cùng nhiều. ^^

2! Xin chúc mừng pác nhé hihi..
À, mn cho hỏi cái này mà đọc nhìu page, chưa thấy pác nào hỏi ạ:
"....cấp Multiple, thời hạn một năm, mỗi lần ở không quá 3 tháng...."---->Z thí dụ: trong thời hạn 1 năm này if mỗi lần đi ở đc 3 tháng thì mình có thể đi đc 4 lần (đủ 1 năm visa or nhiều lần- nói nôm na là "Đi nhìu như đi chợ " í ạ...) mà k cần phải xin cấp mới lại visa cho mỗi lần đi này phải k hay là sao ạ?
Tks mn nhé.

Last edited:

2! Xin chúc mừng pác nhé hihi..
À, mn cho hỏi cái này mà đọc nhìu page, chưa thấy pác nào hỏi ạ:
"....cấp Multiple, thời hạn một năm, mỗi lần ở không quá 3 tháng...."---->Z thí dụ: trong thời hạn 1 năm này if mỗi lần đi ở đc 3 tháng thì mình có thể đi đc 4 lần (đủ 1 năm visa or nhiều lần- nói nôm na là "Đi nhìu như đi chợ " í ạ...) mà k cần phải xin cấp mới lại visa cho mỗi lần đi này phải k hay là sao ạ?
Tks mn nhé.

Trong Visa grant fact sheet mình nhận được ghi visa có thời hạn một năm, cho phép nhập cảnh nhiều lần, mỗi lần ở lại không quá 3 tháng. Như vậy đến hết thời hạn 1 năm mình mới phải xin lại visa, số lần nhập cảnh không giới hạn. Về lý thuyết bạn nào ở hết 3 tháng mỗi lần thì đúng là họ sẽ chỉ nhập cảnh 4 lần trong 1 năm.

Còn mình cũng muốn đi nhiều như đi chợ và ở đến 3 tháng mỗi lần nhưng mình đi làm, thuyết phục sếp cho nghỉ liên tục 1 tuần đã khó lắm rồi nói gì tới 3 tháng. Nhưng cũng may mắn ĐSQ cấp cho mình multiple để chủ động book vé. Giờ chỉ cần canh khi nào có vé rẻ thì book ko phải thấp thỏm chờ tới khi được cấp visa mới dám book vé nữa.

Last edited:

Trong Visa grant fact sheet mình nhận được ghi visa có thời hạn một năm, cho phép nhập cảnh nhiều lần, mỗi lần ở lại không quá 3 tháng. Như vậy đến hết thời hạn 1 năm mình mới phải xin lại visa, số lần nhập cảnh không giới hạn. Về lý thuyết bạn nào ở hết 3 tháng mỗi lần thì đúng là họ sẽ chỉ nhập cảnh 4 lần trong 1 năm.

Còn mình cũng muốn đi nhiều như đi chợ và ở đến 3 tháng mỗi lần nhưng mình đi làm, thuyết phục sếp cho nghỉ liên tục 1 tuần đã khó lắm rồi nói gì tới 3 tháng. Nhưng cũng may mắn ĐSQ cấp cho mình multiple để chủ động book vé. Giờ chỉ cần canh khi nào có vé rẻ thì book ko phải thấp thỏm chờ tới khi được cấp visa mới dám book vé nữa.

Tks pác hihi!
G thì có thể hiểu tại sao fí visa Úc lên đến 137AUD +435k (cho là gấp khoảng 4 lần fí visa mấy nc khác đi)...chắc họ tính trừ hao cho 4 lần nhập cảnh cho ai tính qua Úc đi chợ mua cherry đây mà hehe..

Về vé pác tham khảo thử Jetstar mới khai trg đường bay thẳng, mbay mới-lớn lun (Boeing 787-800), KM (13/2-16/2) mua vé chiều đi - 0đ chiều về đấy (khứ hồi khoảng 6.3tr)...k bít so w hãng khác mà transit Kul thì có rẻ hơn k nhỉ? hihi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back