What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Em nộp từ ngày 10 (lấy sinh trắc ấy) mà giờ chưa thấy thông tin gì nhỉ? Mình phải vào accoutn thường xuyên để check hay họ sẽ email cho mình ạ? huhuu

Mình nộp visa online ngày 2, lấy vân tay ngày 7, đến hôm nay thì đã có visa multiple 1 year sau 20 ngày chờ đợi. Vui quá cả làng ơi.

Em nộp từ ngày 10 (lấy sinh trắc ấy) mà giờ chưa thấy thông tin gì nhỉ? Mình phải vào accoutn thường xuyên để check hay họ sẽ email cho mình ạ? huhuu

Họ sẽ gửi qua mail dù pass hay ko nhé :)

Mình vừa được cấp visa. Trong Visa Grant Notice có ghi Visa grant date: 22 June 2017 và must not arrive after: 22 December 2017. Vậy là em phải đi và về trước ngày 22/12/2017 phải không cả nhà hay là từ ngày được cấp visa đến ngày 22/12 thì em muốn đi giờ nào cũng được. Em không hiểu lắm. Thanks mọi người

Trong Visa Grant Notice có ghi Visa grant date: 22 June 2017 và must not arrive after: 22 December 2017

Visa ghi như vậy có nghĩa là thời hạn visa của em là 6 tháng (22/6/2017 - 22/12/2017), em thoải mái chọn đi ngày nào cũng được. Nhưng phải về (xuất cảnh khỏi Úc) trước 23h59p ngày 22/12/2017. Còn việc em được ở bao lâu từ ngày nhập cảnh thì có ghi ở phần Stay Period (3 hoặc 6 tháng).

Re: Khai cho em bé và định nghĩa family

Bạn ơi, em bé vẫn phải khai thêm một application như người lớn. Đi hộ chiếu riêng thì khai số hộ chiếu của con, dùng chung hộ chiếu với bố/mẹ thì khai số hộ chiếu của bố mẹ. Em bé cũng là một công dân nên vẫn phải có một visa, bố mẹ khai đơn cho con thì được miễn việc ủy quyền.

Còn trong câu hỏi thứ hai, family của các nước Phương Tây định nghĩa chỉ gồm vợ, chồng con cái thôi nhé. Khi đã lấy chồng rồi thì bố mẹ và anh chị em ruột không còn là family nữa, mà lúc này trở thành relative (người thân).

Cảm ơn bạn Hoang1b2 đã giải đáp giúp mình. Bé nhà mình có hộ chiếu riêng. Nếu vậy thì bé vẫn cần lên VFS để chụp hình và lấy dấu vân tay phải không nhỉ?

Re: Khai cho em bé và định nghĩa family

Nếu vậy thì bé vẫn cần lên VFS để chụp hình và lấy dấu vân tay phải không nhỉ?

Nếu bé dưới năm tuổi thì sẽ chỉ chụp hình thôi

Còn nếu lớn hơn năm tuổi thì sẽ cần cả chụp hình và lấy dấu vân tay bạn nhé.

Cho mình hỏi, mình đang điền form cho bé nhỏ (2 tuổi), có mục Relationship status này thì chọn cái nào? Mình hoang mang quá.
view

Không có khả năng kiểm tra chéo. Câu hỏi này nằm trong một loạt câu hỏi về lý lịch tư pháp, nếu trả lời bất kì câu nào là Yes thì đều có khả năng cao bị từ chối visa.

Theo mình thì có kiểm tra khả năng chéo đấy. Trường hợp mình rớt visa Mỹ 2012, xin visa Canada 2015, cũng gặp câu hỏi tương tự như này, cũng lăn tăn và được khuyên giống bạn. Cũng nghĩ, uh, chắc chẳng ai kiểm tra chéo đâu,...Kết quả là nhận được cái thư yêu cầu giải trình lý do tại sao khai "No" trong khi theo dữ liệu họ có là Anh/chị đã từng bị từ chối visa của Mỹ vào ngày x tháng y năm z luôn.
-> rớt tiếp visa Canada.
Lần này nếu xin visa Úc, gặp câu hỏi này chắc mình có sao khai vậy người ơi :):)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back