What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Các bạn ơi, có bạn nào biết số dt của LSQ Úc tại HCM để hỏi về visa ko ah? Mình chỉ có số của VFS và số LSQ Úc lad 0283 521.8260, gọi vfs thì chỉ dc trả lời là đợi, cón số LSQ kia là tổng đài hay sao áh, mìh gọi vô thì nghe hướng dẫn xong rồi off luôn, gấp lắm ah,, mong nhận dc sự giúp đỡ nếu bạn nào biết số dt ah

chào bạn,

Bây giờ LSQ không trả lời ĐT cho visa du lịch bạn nhé, bạn chịu khó email nhé.

chào bạn,

Bây giờ LSQ không trả lời ĐT cho visa du lịch bạn nhé, bạn chịu khó email nhé.
Cảm ơn bạn, mình cũng đã email hôm sáng thứ 3, nhưng vẫn chưa dc phản hồi, vẫn tiếp tục chờ bạn ah, mình thật sự nản rồi vì chờ đợi

Mình submit ngày 14/3, lấy bio 20/3, sáng 22/3 nhận kết quả visa multiple 3 năm.Hồ sơ bản thân như vầy: nữ 29t độc thân, làm việc ở ngân hàng trong nước, lương 9tr, stk 200tr.Mình xin visa single, mình đi du lịch 1 mình, không bạn bè người thân ở Úc.Nhập dc kết quả visa multiple 3 năm thật sự vui quá mọi người ạ.Cảm ơn mọi người đi trước đã chia sẻ kinh nghiệm để mình có thể tự xin visa không tốn tiền làm dịch vụ :)))
P/s: anh chị nào ở đây rành vụ mua bảo hiểm du lịch, cho mình xin ý kiến tham khảo với.

Mình submit ngày 14/3, lấy bio 20/3, sáng 22/3 nhận kết quả visa multiple 3 năm.Hồ sơ bản thân như vầy: nữ 29t độc thân, làm việc ở ngân hàng trong nước, lương 9tr, stk 200tr.Mình xin visa single, mình đi du lịch 1 mình, không bạn bè người thân ở Úc.Nhập dc kết quả visa multiple 3 năm thật sự vui quá mọi người ạ.Cảm ơn mọi người đi trước đã chia sẻ kinh nghiệm để mình có thể tự xin visa không tốn tiền làm dịch vụ :)))
P/s: anh chị nào ở đây rành vụ mua bảo hiểm du lịch, cho mình xin ý kiến tham khảo với.

Đựoc 3 năm sướng rồi khỏi xin lại... ^^

nhờ các bạn tư vấn chút
có người bạn định xin visa đi Úc (khoảng tháng 6 ~7) nhưng mới rớt visa Mỹ tháng 6/2017, rớt visa Canada tháng 2/2018
vậy, khi apply visa Úc online, có nên ghi là rớt (refused) 2 visa trên vào đơn không ah ?
( nghĩa là lsq Úc có liên kết với USA, canada để kiểm tra nếu mình không khai đúng sự thật không )

Cảm ơn các bạn trong diễn đàn đã cho mình những chia sẽ, sau mấy ngày hồi hộp chờ đợi cuối cùng Mẹ mình cũng đã có visa 1 năm multi, vậy là cả nhà dc du lịch cùng nhau, chúc các bạn xin visa đều có kết quả như ý nhé

Đợt trước họ từ chối vì không có "strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay in Australia".

Có thể do mình độc thân, còn trẻ nên đi 1 mình họ nghi ngờ.

Đợt này mình có up thêm 1 file word ghi lý do mình muốn du lịch ở Úc, còn hồ sơ thì vẫn như cũ.

Bác tự làm hay bên dịch vụ, em cũng độc thân đi một mình nên nộp lại sợ lắm bác, ngặt nỗi mua vé máy báy rồi

Sau khi có kết quả rớt visa, làm đơn giải trình hay khiếu nại thì gửi lên ĐSQ/LSQ Úc là vô giá trị bạn nhé.

Theo như bản tiếng Việt trên Web ĐSQ Úc thì khi rớt có thể khiếu nại lên Cục di trú Úc, khiếu nại việc ĐSQ ở VN xét hồ sơ rớt visa (phải nêu lý do hồ sơ tôi đẹp thế này sao lại xét rớt, hoặc trường hợp có người thân hấp hối bên Úc muốn qua bển thăm mà ĐSQ Úc không cho thì khiếu nại...). Trong đây chưa có ai làm việc này cả, mà cho dù có thì thời gian xét rất lâu và tỷ lệ pass lại là 1% (theo mình).

Rớt thì nộp lại hồ sơ mới và khắc phục những cái lần trước bị nêu ra làm cho rớt.

Đi nhiều nước không phải là lý do chính để họ xét visa, có người PP trắng vẫn pass đó thôi. Thậm chí có người đã đi Mỹ và Canada mà vẫn rớt nói chi là đi Nhật hay EU.

Bạn đi nhiều vậy mà rớt hả, không thể hiểu nổi á.

Các bạn ơi cho mình hỏi, nếu nhận được email báo rớt visa rồi mình gửi thư giải trình với lãnh sự quán thì cơ hội được xét duyệt lại là bao nhiêu % vậy ạ?

Mình cũng bị như các bạn ở trên là nữ độc thân, đi một mình nên chắc là lý do chính bị rớt, hix, mình đã đi 16 nước, có visa Châu Âu và Nhật Bản :( . Hoang mang quá!

Cám ơn mọi người nhiều!

Lý do họ đưa ra là gì vậy bạn, sao bạn đi nhiều vậy mà vẫn rớt lạ quá à,

Bác tự làm hay bên dịch vụ, em cũng độc thân đi một mình nên nộp lại sợ lắm bác, ngặt nỗi mua vé máy báy rồi

Mình tự nộp online thôi chứ ko qua dịch vụ. Xin visa đi cùng người lớn tuổi chắc khả năng đậu sẽ cao hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back