What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

nhờ các bạn tư vấn chút
có người bạn định xin visa đi Úc (khoảng tháng 6 ~7) nhưng mới rớt visa Mỹ tháng 6/2017, rớt visa Canada tháng 2/2018
vậy, khi apply visa Úc online, có nên ghi là rớt (refused) 2 visa trên vào đơn không ah ?
( nghĩa là lsq Úc có liên kết với USA, canada để kiểm tra nếu mình không khai đúng sự thật không )

các bác cho mình lời khuyên với.......!!!!

Cảm ơn các bạn trong diễn đàn đã cho mình những chia sẽ, sau mấy ngày hồi hộp chờ đợi cuối cùng Mẹ mình cũng đã có visa 1 năm multi, vậy là cả nhà dc du lịch cùng nhau, chúc các bạn xin visa đều có kết quả như ý nhé

May mắn quá, cảm giác giống như ghi bàn thắng phút 90 vậy. Chúc mừng mẹ bạn, chúc gia đình có một hành trình tuyệt vời.

mình nghĩ bạn cứ khai đúng sự thật đi, tránh trường hợp khai không đúng bị LSQ đánh giá hồ sơ không đáng tin cậy. Như mình khi làm hồ sơ xin visa Úc vào 3/2018, mình khai đã từng rớt visa Nhật vào 9/2017 và vẫn được LSQ cấp visa 1 year multiple.

mình nghĩ bạn cứ khai đúng sự thật đi, tránh trường hợp khai không đúng bị LSQ đánh giá hồ sơ không đáng tin cậy. Như mình khi làm hồ sơ xin visa Úc vào 3/2018, mình khai đã từng rớt visa Nhật vào 9/2017 và vẫn được LSQ cấp visa 1 year multiple.

ah, cám ơn đã chia sẽ, để mình nói người bạn khai đúng vậy luôn

Mình submit ngày 14/3, lấy bio 20/3, sáng 22/3 nhận kết quả visa multiple 3 năm.Hồ sơ bản thân như vầy: nữ 29t độc thân, làm việc ở ngân hàng trong nước, lương 9tr, stk 200tr.Mình xin visa single, mình đi du lịch 1 mình, không bạn bè người thân ở Úc.Nhập dc kết quả visa multiple 3 năm thật sự vui quá mọi người ạ.Cảm ơn mọi người đi trước đã chia sẻ kinh nghiệm để mình có thể tự xin visa không tốn tiền làm dịch vụ :)))
P/s: anh chị nào ở đây rành vụ mua bảo hiểm du lịch, cho mình xin ý kiến tham khảo với.
Chúc mừng bạn.
Năm ngoái mình nhờ bên Viettravel mua bảo hiểm của Chubb (do Chubb ko có ở thành phố mình). Đâu 4xx cho tour dưới 15 ngày. Google là ra hết các thông tin bảo hiểm của nhiều công ty cung cấp lắm đó. Mình coi nó như cái bùa bình an thôi nên mua của Chubb cho tiện.

nhờ các bạn tư vấn chút
có người bạn định xin visa đi Úc (khoảng tháng 6 ~7) nhưng mới rớt visa Mỹ tháng 6/2017, rớt visa Canada tháng 2/2018
vậy, khi apply visa Úc online, có nên ghi là rớt (refused) 2 visa trên vào đơn không ah ?
( nghĩa là lsq Úc có liên kết với USA, canada để kiểm tra nếu mình không khai đúng sự thật không )

Khai đầy đủ nhé bạn. Nó có liên kết với nhau hết nên bạn ko khai sẽ càng dễ bị từ chối vì nghi ngờ ko trung thực.

Đợt này trung bình mọi người đều từ 4-8 ngày, riêng mình là ngày thứ 9 rồi tự dưng lại bị hiện thêm ra dòng này, trước không có, có ai giống mình ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,092
Latest member
duocthuanhoa2024
Back