What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mẹ mình submit 29/4, lấy bio 3/5, có visa 16/5.
Bây giờ đang làm cho bạn mình mà nó ghi như thế này là sao nhỉ? Mình thấy nó nói phải bổ sung thêm giấy tờ nhg m đã up đủ từ lúc submit rồi

This application requires additional supporting documentation. Please check correspondence and attach the requested documents.

By clicking on the ‘Information Provided’ button you acknowledge that the Department may proceed to make a decision on the application. Not clicking the ‘Information Provided’ button in no way lengthens or overrides the period specified in the correspondence.

Khi attach file trên trang immi account các bạn có gặp vấn đề j ko? Mình upload được có vài file, sau đó web cứ đơ đơ ấn vào nút attach chẳng thấy động tĩnh gì. Mình thử lại mấy lần vẫn bị thế

Mọi người ơi chồng mình công việc ổn định làm tại công ty cung có tiếng. Sổ tk 430tr làm trước đó 6thang. Vay mà mới bị trượt visa. K hiểu sao luôn. Hic....Mấy bạn có kinh nghiệm cho minh hỏi khi nào mình có thể xin visa lai dc vậy???
Lí do k cấp visa đây : Reasons for Decision After carefully considering the information you have provided as evidence of your purpose in visiting Australia, I am not satisfied that you genuinely intend to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted. assessing whether or not you intend a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to your employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation. have considered the employment or business ownership claims that you made in your application, including any relevant supporting documentation and your economic circumstances in Vietnam relative to your potential economic circumstances in Australia. On balance, I find that you have failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay in Australia. l therefore find that you do not satisfy the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations. As you do not satisfy clause 600.211, l have not assessed your application against the remaining criteria for this subclass of visa Decision As you do not meet the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations, find that you do not meet the criteria for the grant of a VISITOR (Class FA) (Subclass 600) Visa. Therefore Irefuse your application for a VISITOR (Class FA) VISITOR (Subclass 600) visa

Mọi người ơi chồng mình công việc ổn định làm tại công ty cung có tiếng. Sổ tk 430tr làm trước đó 6thang. Vay mà mới bị trượt visa. K hiểu sao luôn. Hic....Mấy bạn có kinh nghiệm cho minh hỏi khi nào mình có thể xin visa lai dc vậy???
Lí do k cấp visa đây : Reasons for Decision After carefully considering the information you have provided as evidence of your purpose in visiting Australia, I am not satisfied that you genuinely intend to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted. assessing whether or not you intend a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to your employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation. have considered the employment or business ownership claims that you made in your application, including any relevant supporting documentation and your economic circumstances in Vietnam relative to your potential economic circumstances in Australia. On balance, I find that you have failed to adequately demonstrate strong employment, financial and other personal commitments that may support the likelihood of your compliance with the conditions attached to the visa or your return home at the end of your proposed stay in Australia. l therefore find that you do not satisfy the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations. As you do not satisfy clause 600.211, l have not assessed your application against the remaining criteria for this subclass of visa Decision As you do not meet the requirements of clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations, find that you do not meet the criteria for the grant of a VISITOR (Class FA) (Subclass 600) Visa. Therefore Irefuse your application for a VISITOR (Class FA) VISITOR (Subclass 600) visa

Nội dung ghi rõ năng lực tài chính ko ổn.

Cty có tiếng tùy cty thôi bạn. Bạn làm nhân viên bán hàng cho Thegioididong cũng gọi là cty có tiếng đó thôi (mình chỉ vd).

Bạn xem lại mức luơng ck bạn. Vd Luơng chính thức có 10tr mà stk quá cao thì nó nghi ngờ ngay.

Về xin lại visa lúc nào cũng được. Nhưng lần xin thứ 2 cố diễn giải thêm số tiền tk đó tiết kiệm thế nào, kinh phí đi chơi sẽ lấy nguồn nào ra (“trong đơn xin visa mình lần đầu ghi rõ kinh phí đi chơi lấy từ tiền trong bank (thẻ atm) và dùng thêm 2 thẻ visa. Nếu ko đủ nữa thì rút tiền trong sổ tk ra xài cho chuyến đi.”)

Echip ơi chồng mình làm bếp phó ks new world lương cũng 19,20tr. Trước đo có chị kia cũng làm nhân viên ở đó xin visa thì pass. Mình nghĩ chồng mình chỉ có mỗi sổ tk. Cũng k gửi số dư hiện tại trong thẻ nên có lí do đánh rớt.
Nếu giờ có thể đứng tên nhà hay đất thì khả năng cao hơn phải k? Hay còn cách nào khắc phục k mọi người nhỉ? Thấy mọi người xin dễ dàng quá mà chồng mình thì lại khó khăn buồn ghê...
bạn nộp hồ sơ và lấy bio hôm nào vậy b

Lí do k cấp visa đây : Reasons for Decision After carefully considering the information you have provided as evidence of your purpose in visiting Australia, I am not satisfied that you genuinely intend to visit Australia temporarily for the purpose for which the visa would be granted. assessing whether or not you intend a genuine visit, I have taken into account the information provided in the application relating to your employment, personal circumstances, previous international travel (if any), incentive to return home, and financial situation. have considered the employment or business ownership claims that you made in your application, including any relevant supporting documentation and your economic circumstances in Vietnam relative to your potential economic circumstances in Australia.

Lý do của bạn bị từ chối không phải như bạn Echip ở trên nói đâu nhé. Họ có ghi rõ nhiều lý do. Cái họ nêu đầu tiên và sau cùng là 1, nên cũng là yếu tố quan trọng nhất, đó là:
- Genuine Purpose: Cái này nghĩa là mục đích mà bạn khai trong hồ sơ có "thật" hay không. Nghĩa là ví dụ bạn đi du lịch nhưng lại họ lại nghi ngờ bạn sang với mục đích ở lại. Điều này thể hiện rõ ngay câu sau họ có nói là "your employment, ..... financial situation". Ý của những từ này là những gì bạn có hiện tại chưa chứng minh được rõ mục đích mà bạn ghi trong đơn là thật. Mình lấy ví dụ "bạn chưa đi du lịch các nước phát triển bao giờ" cũng là điều bất lợi; incentive to return home nghĩa là chứng minh chồng bạn đi rồi sẽ về, cái này mình cũng không hiểu sao lại đưa vào vì hình như bạn vẫn còn ở VN phải không? Còn financial situation ở đây có thể là nói đến tài sản ràng buộc. Hoặc cũng có thể nói là mức lương hiện tại của chồng bạn chưa đủ là động lực để chồng bạn đi rồi sẽ về. Cũng có thể công việc đó bên Úc cũng đang cần và lương khá cao nên họ sợ. Thật ra những gì họ nói đều quy về 1 mối là "có đúng chồng bạn đi du lịch hay không và đi rồi sẽ về hay không".

Còn về vấn đề nộp lại thì theo mình không có quy định về việc bao lâu. Cái chính là hồ sơ nộp mới có gì khác biệt và có khắc phục được những vấn đề ở hồ sơ cũ hay không? Vì khi bạn nộp mới thì bạn sẽ phải khai ra tại sao lần đầu bị từ chối. Vậy thì rõ ràng nhân viên lãnh sự họ sẽ chỉ nhìn vào cái đó trước. Nếu bạn không đáp ứng được thì kết quả sẽ tương tự.

Mình thấy trên này nhiều bạn nói là nộp rất dễ, không đòi hỏi nhiều; nhưng nhiều bạn thì ban đầu tự tin là hồ sơ đẹp nhưng lại rớt. Cái này mình cũng không hiểu. Tuy nhiên theo mình khi bạn làm hồ sơ thì nên đầu tư 1 chút để giảm thiểu khả năng thất bại. Còn thành công hay không thì lại là chuyện khác. Trong cuộc sống đâu phải cứ mưu cầu điều gì đều là được hết cả đâu. :D

Bạn thử bổ sung mấy cái sau thử xem nếu chưa có: 1 là làm 1 cái thư ngỏ, trong đó nói rõ mục đích, nói rõ về tại sao chồng bạn đi sẽ về (vd có gia đình, vợ con; tài sản; công việc + đính kèm thêm các giấy tờ có liên quan); 2 là xin đơn nghỉ phép trong đó có ghi rõ cho chồng bạn nghỉ từ ngày này đến ngày nào; 3 là nếu vợ (là bạn) có công việc tốt, địa vị tốt thì bạn có thể nêu ra, kiểu như là dùng vị thế của vợ để chứng mình là chồng đi rồi sẽ về.

Mn cho mình hỏi,
Chị mình đc grant visa vào ngày 15/5 single. Last day of arrival là 15/8. Chị mình tính đi ngày 2/7 và ở đến 25/9 ( dưới 3 tháng) Thông thường thời gian đc lưu trú tại úc là 3 tháng tính từ ngày nhập cảnh. Vậy thig ko sao Nhưng có 1 nv bên lsq nói mình là nếu xuất cảnh sau ngày last day ghi trên visa thường sẽ gặp khó khăm khi xuất cảnh.
Mn có ai đã gặp case này chưa ạ? Mình cảm ơn

Mn cho mình hỏi,
Chị mình đc grant visa vào ngày 15/5 single. Last day of arrival là 15/8. Chị mình tính đi ngày 2/7 và ở đến 25/9 ( dưới 3 tháng) Thông thường thời gian đc lưu trú tại úc là 3 tháng tính từ ngày nhập cảnh. Vậy thig ko sao Nhưng có 1 nv bên lsq nói mình là nếu xuất cảnh sau ngày last day ghi trên visa thường sẽ gặp khó khăm khi xuất cảnh.
Mn có ai đã gặp case này chưa ạ? Mình cảm ơn

Mình không hiểu câu hỏi của bạn lắm. Tren do nói là 15/8 là ngày cuối cùng đuoc nhập cảnh vao Úc.Và Thoi gian duoc o bao lau thi trong visa co ghi nhé. Neu Visa của bạn đuoc cap 3 tháng thi vi du bạn nhap canh vao Uc ngay 10/8 thi ban o Uc toi đa la toi ngay 10/11 nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back