What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chào a chị!
mình ở nhật muốn booking vé bay sang úc để xin visa mà ở mấy hãng máy bay nó cứ bắt thanh toán.có cách nào đặt chỗ mà không phải thanh toán k ạ. Xin a chị chỉ cho cách ạ
Mình ở VN thấy lãnh sự Úc không yêu cầu book vé máy bay khi xin visa online,ở Nhật bắt phải book hả bạn?

Mình ở VN thấy lãnh sự Úc không yêu cầu book vé máy bay khi xin visa online,ở Nhật bắt phải book hả bạn?
Nó k yêu cầu phải book vé nhưng mình muốn book để chứng minh thêm mình có lịch trình cụ thể cộng vs việc mình có ý định quay về thôi. Mình học theo mấy bài viết của các a chị trên mạng thôi

Nó k yêu cầu phải book vé nhưng mình muốn book để chứng minh thêm mình có lịch trình cụ thể cộng vs việc mình có ý định quay về thôi. Mình học theo mấy bài viết của các a chị trên mạng thôi

Lãnh sự không yêu cầu vé thì không cần book đâu bạn ơi vì khi họ đã không xét giấy tờ đó rồi thì mình có nộp cũng không ảnh hưởng đến việc xết hồ sơ đâu. Lần nào mình nộp visa cũng chỉ đúng các giấy tờ LS yêu cầu.

Như mình đã nói cái nào ls ko yêu cầu thì ko phải nộp.Chính bạn đã tự tạo rắc rối cho bạn,và cũng có thể những cái tự thêm thắt vào là cái cớ cho họ đưa thêm những thay đổi phiền toái về sau.
Lãnh sự Mỹ khuyến cáo họ không yêu cầu bạn phải đặt trước bất cứ thứ gì trước khi họ cấp visa cho bạn để tránh lãng phí không cần thiết vậy mà người ta vẫn cứ ước được cấp visa,và...vẫn cứ rớt lộp độp dù mất toi 160usd....tới vài bận...

Các đồng chí tư vấn dùm mình trường hợp gia đình mình với, gia đình mình đang có kế hoạch du lịch Úc, gồm vợ chồng mình và cu con 2 tuổi. Mình muốn xin visa mutil 1 năm, để chủ động kế hoạch du lịch (do vợ chồng mình xin nghỉ làm hơi phức tạp :( ), nhưng tìm hiểu nếu xin visa cùng trẻ em thì visa bố mẹ bị giới hạn 3 tháng 1 lần mà ko được mutil 1 năm, không biết thông tin này đúng không? và trong trường hợp đúng thì mình có thể tách ra xin 2 lần được không? lần dầu xin visa cho vợ chồng mình, trước khi đi thì xin them visa cho cu con?

Không cần phải tách. Mình xin cho mình và con thì mình được multi 1y còn con được 3m thôi nhé.

Các đồng chí tư vấn dùm mình trường hợp gia đình mình với, gia đình mình đang có kế hoạch du lịch Úc, gồm vợ chồng mình và cu con 2 tuổi. Mình muốn xin visa mutil 1 năm, để chủ động kế hoạch du lịch (do vợ chồng mình xin nghỉ làm hơi phức tạp :( ), nhưng tìm hiểu nếu xin visa cùng trẻ em thì visa bố mẹ bị giới hạn 3 tháng 1 lần mà ko được mutil 1 năm, không biết thông tin này đúng không? và trong trường hợp đúng thì mình có thể tách ra xin 2 lần được không? lần dầu xin visa cho vợ chồng mình, trước khi đi thì xin them visa cho cu con?
Mình xin năm ngoái cho cả nhà, 2 con 5t và 9t đều được 1 năm multi mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back