What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

hú hú hú... có bác nào nộp giấy tờ công chứng mua bán đất vào hs không ạ? Đang làm visa Úc lần 2. Mà tiền trong sổ TK em dồn mua đất hết rồi. Đã giao tiền và giấy tờ công chứng xong. Giờ em nộp được không vì sổ phải 01 tháng sau sổ nhà đất mới sang qua tên em. Giờ em cần nộp gấp.

Các đồng chí tư vấn dùm mình trường hợp gia đình mình với, gia đình mình đang có kế hoạch du lịch Úc, gồm vợ chồng mình và cu con 2 tuổi. Mình muốn xin visa mutil 1 năm, để chủ động kế hoạch du lịch (do vợ chồng mình xin nghỉ làm hơi phức tạp :( ), nhưng tìm hiểu nếu xin visa cùng trẻ em thì visa bố mẹ bị giới hạn 3 tháng 1 lần mà ko được mutil 1 năm, không biết thông tin này đúng không? và trong trường hợp đúng thì mình có thể tách ra xin 2 lần được không? lần dầu xin visa cho vợ chồng mình, trước khi đi thì xin them visa cho cu con?[/QUO
Bạn nên làm hồ sơ xin Visa cho bé chung với ba mẹ luôn nhé, sẽ đỡ được khoản làm Giấy đồng ý cho con đi du lịch cùng, phải ra phường chứng rất mất công.
Năm ngoài mình xin visa cho 2vc trước, sau đó làm cho 2 con sau, Lãnh sự gửi mail yêu cầu làm Giấy đồng ý cho con đi du lịch cùng và phải có cơ quan nhà nước chứng thực, vc mình phải cùng ra phường kí tên xác nhận trên đơn. Cứ xin Visa chung cho tiện. Visa Úc họ cấp cũng dễ dàng thôi.
Chúc cả nhà có visa và du lịch vui nhé!

Mình và vợ chồng người bạn có ý định đi du lịch Úc, hồ sơ của bọn mình như sau:
- Mình là nữ, hộ khẩu Hà Nội, độc thân đã từng đi các nước Eu (visa Pháp, vừa đi về tháng 9), Hàn, Đài Loan, Hongkong và các nước Đông Nam Á. Ngoài ra mình có visa Úc nhưng chưa kịp đi thì hết hạn.
- Mình làm công ty Nhật, lương 20tr, chuyển khoản ngân hàng. STK 400tr đã gửi lâu
- Mình sẽ đi cùng vợ chồng người bạn thân có ảnh chụp chung. Trong đó bạn vợ hộ chiếu trắng chưa đi đâu, bạn chồng mới đi Thái Lan. 2 người có sổ tiết kiệm 200tr và sổ đỏ đứng tên chung. 2 vợ chồng có công việc ổn định, lương vợ 15tr, lương chồng 30tr chuyển khoản ngân hàng.
Câu hỏi của mình là nếu mình nộp hồ sơ theo nhóm thì visa của mình có đỡ được cho 2 bạn kia không? Cơ hội cho 2 bạn kia có visa là bao nhiêu %?

hú hú hú... có bác nào nộp giấy tờ công chứng mua bán đất vào hs không ạ? Đang làm visa Úc lần 2. Mà tiền trong sổ TK em dồn mua đất hết rồi. Đã giao tiền và giấy tờ công chứng xong. Giờ em nộp được không vì sổ phải 01 tháng sau sổ nhà đất mới sang qua tên em. Giờ em cần nộp gấp.
Cứ cho tất vào, người Việt duyệt mà :D

- Mình là nữ, hộ khẩu Hà Nội, độc thân đã từng đi các nước Eu (visa Pháp, vừa đi về tháng 9), Hàn, Đài Loan, Hongkong và các nước Đông Nam Á. Ngoài ra mình có visa Úc nhưng chưa kịp đi thì hết hạn.
- Mình làm công ty Nhật, lương 20tr, chuyển khoản ngân hàng. STK 400tr đã gửi lâu
- Mình sẽ đi cùng vợ chồng người bạn thân có ảnh chụp chung. Trong đó bạn vợ hộ chiếu trắng chưa đi đâu, bạn chồng mới đi Thái Lan. 2 người có sổ tiết kiệm 200tr và sổ đỏ đứng tên chung. 2 vợ chồng có công việc ổn định, lương vợ 15tr, lương chồng 30tr chuyển khoản ngân hàng.
Câu hỏi của mình là nếu mình nộp hồ sơ theo nhóm thì visa của mình có đỡ được cho 2 bạn kia không? Cơ hội cho 2 bạn kia có visa là bao nhiêu %?
Cứ khai trung thực, không phải người thân không biết có tạo được group chung trong IMMI không, vì giấy tờ không yêu cầu dịch, nên có bao nhiêu tài sản scan nộp hết đi cho chắc.

Không phải quan hệ gia đình (những người trong hộ khẩu) thì k cmtc chung dc nha bạn. Nhưng bạn có thể gửi kèm 1 explanation letter nói là đi chung với 2 người bạn kèm trang thông tin pp của 2 người đó vào.

Không phải quan hệ gia đình (những người trong hộ khẩu) thì k cmtc chung dc nha bạn. Nhưng bạn có thể gửi kèm 1 explanation letter nói là đi chung với 2 người bạn kèm trang thông tin pp của 2 người đó vào.
Bọn mình chứng minh tài chính riêng. Chỉ nộp chung là vì vợ chồng người bạn hộ chiếu trắng, mình thì có lịch sử du lịch tốt hơn để gánh cho họ.
Bạn mình có công việc ổn định, có tài sản, stk, 2 con nhỏ để ở nhà thì khả năng pass cao ko nhỉ?

Các bạn cho mình hỏi thời điểm hiện tại xin 3 months họ có còn cấp mutil 1 năm nữa hay không? hay chỉ được 3 months thôi?
Cảm ơn các bạn :)

Chào cả nhà !
Cần ACE chỉ giúp em làm thủ tục cho người già 65 tuổi ( bà nội em) mà có thẻ xanh Mỹ mang hộ chiếu VN, sinh sống 3 tháng ở VN 3 tháng ở Mỹ, giờ muốn qua Úc đi du lịch với coa bạn bè và bà con xa bên đó. Thì tự apply Online được ko? với lại có cần người quen bên Úc bảo lãnh ko? vi mối quan hệ rất xa là con của bà thím ông chồng của con cô lớn tuổi này (tức là cô em).
Trường hợp này em xin tự túc online được ko? hay cần bảo lãnh

Mong mọi người chỉ giúp nhe!
Vẫn apply online bình thường

Chào cả nhà !
Cần ACE chỉ giúp em làm thủ tục cho người già 65 tuổi ( bà nội em) mà có thẻ xanh Mỹ mang hộ chiếu VN, sinh sống 3 tháng ở VN 3 tháng ở Mỹ, giờ muốn qua Úc đi du lịch với coa bạn bè và bà con xa bên đó. Thì tự apply Online được ko? với lại có cần người quen bên Úc bảo lãnh ko? vi mối quan hệ rất xa là con của bà thím ông chồng của con cô lớn tuổi này (tức là cô em).
Trường hợp này em xin tự túc online được ko? hay cần bảo lãnh

Mong mọi người chỉ giúp nhe!
còn Pp VN , trên 65 tuổi thì phải có người bảo lãnh mới hy vọng có visa đực bạn à !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back