What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Chiều qua (14/11) đi lấy BIO, sáng nay (15/11) thấy Grant rồi, vẫn chỉ được 1 năm multiple, conditions như năm ngoái.
8101 - No work
8201 - Maximum three months study

Chúc mừng bác, PP quyền lực nên xin alà có. Em vẫn phải chờ.... năm ngoái đợi 10 ngày. Năm nay ngày hôm nay ngày thứ 9. Hi vọng mai có. Mà thích 3 năm hơn để mốt khỏi xin.

mng cho m hỏi, m đã đi Hàn 4 lần, TQ 3 lần, ĐL, Nhật, visa Hàn còn hạn multiple tới 10.2019, sắp tới đây hi vọng xin đc multiple của Nhật thì hồ sơ như mình có khả quan xin visa Úc online k ạ. M đag làm freelance (có 1 tiệm trà sữa nho nhỏ). Thẻ master cũng giao dịch nhiều vì thỉnh thoảng có đi Hàn sẵn tiện mua đồ về bán. Sổ mình có tầm 600tr nhưng mới gởi chưa đc 1 tháng thôi ạ. cũng mong làm visa úc nhưng sợ fail quá.
Thêm nữa, mình chưa dám mua vé, vậy phần plan thì nên điền ntn ạ. hay cứ lên plan như bthuong rồi submit lên thôi nhỉ. cám ơn mng

Bạn cứ tự tin chuẩn bị thật kỹ các giấy tờ họ yêu cầu rồi nộp đi bạn ơi. Mình cũng là Freelancer nè.
Bạn nên chú trọng phần chứng minh tài chính: xin sao kê tài khoản ngân hàng 6 tháng cuối hoặc hơn càng tốt, sổ tiết kiệm, hạn mức tín dụng nếu có hoặc chụp ảnh tất cả các thẻ Master hay Visa rồi nộp.
Cái plan cũng phải làm thật kỹ, ngày nào, giờ nào, đi đâu, làm gì, để ngủ ở đâu... Nên booking khách sạn dạng không cần thanh toán ngay và có thể huỷ được, và làm 1 cái booking vé máy bay giữ chỗ ko thanh toán trước để họ biết ý định bạn bay ngày nào.
Nên viết 1 cái thư giải trình rằng bạn là freelancer, chủ tiệm trà sữa, thu nhập từ công việc này khoảng xxx triệu, rất đam mê du lịch, đã từng đi nước này nước kia, và rất muốn được đến thăm nước Úc...

Buồn quá các bác ạ, chiều nay mình có kết quả visa Úc lần 2 rồi. Chỉ được 01 năm multiple. Thấy nó xét lâu hơn lần 1 cứ tưởng được 3 năm để khỏi xin tới xin luôi.

Được cái năm nay phần điều kiện chỉ có 02 mục:
8101 - No work

Không có 5 mục như năm ngoái

Buồn quá các bác ạ, chiều nay mình có kết quả visa Úc lần 2 rồi. Chỉ được 01 năm multiple. Thấy nó xét lâu hơn lần 1 cứ tưởng được 3 năm để khỏi xin tới xin luôi.

8101 - No work

Mình thấy 1 năm lượn Úc 2-3 lần thì may ra họ mới cấp 3 năm lần sau cơ, đọc mấy case được cấp 3 năm toàn như vây.
Nhưng cấp 1 năm ok rổi, chúc mừng chíp :D

Mình thấy 1 năm lượn Úc 2-3 lần thì may ra họ mới cấp 3 năm lần sau cơ, đọc mấy case được cấp 3 năm toàn như vây.

Cũng tùy thôi bác. Mẹ mình đi Úc lần 01 cũng cấp có 01 năm (mặc dù đã đi Mẽo 02 lần). Lần 02 xin cùng với ba mình (xin lần đầu) thì cả 02 người đều được cấp 3 năm. Lịch sử du lịch cả 02 ông bà thì chỉ mới có đi Cam bằng đường bộ 1 lần và đi Mẽo 2 lần.

Chắc qua tuần em book lịch phỏng vấn Mẽo. Điền đơn xong rồi, tối nay đi làm về rãnh đọc sơ đơn lại rồi click gửi. Mai ra bưu điện nộp tiền.

à quên cho mình thắc mắc nhỏ là bác ở HN hay SG? Mình ở SG. Năm ngoái nộp đơn kết quả visa đầu SG cấp

Subclass:600; Stream:Tourist; Citizenship:VIETNAM; Country of residence:VIETNAM; Processing Office:Australian Consulate-General, Ho Chi Minh City

Năm nay cũng nộp ở SG mà thông tin cấp nó ghi là ngoài HN

Subclass:600; Stream:Tourist; Citizenship:VIETNAM; Country of residence:VIETNAM; Processing Office:Australian Embassy, Hanoi

8101 - No work

Bạn upload những file gì vậy? Mà sao nộp ở TPHCM là ngoài HN lại cấp visa cho bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,110
Latest member
b52gamevn
Back