What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Bạn nào đi Mel về rồi cho mình hỏi là nếu ở Mel 3 ngày thì nên mua thẻ Myki money hay Visitor value pack ? Chi phí đi lại của các bác tầm bao nhiêu cho 3 ngày? Trên mạng thấy 6 aud/ chặng có đúng ko vậy?

Cứ xin bình thường. Ko sao cả, khi khai đơn mới nó có 2 nội dung hỏi là “bạn từng cơ visa Úc chưa” và “bạn đã đến Úc chưa” có sao khai vậy. Ddax có và chưa đi.

Còn nếu bạn sợ thì up lên 1 cái thư giải trình bảo là “tao lên lịch định đi lúc đó, nhưng đến lúc đó có việc bận nên huỷ. Giờ muốn đi lại.”

Hoặc ko cần up thư giải trình ghi thẳng trong mục “Purpose of stay”, phần “Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia ” điền là “muốn đi du lịch vào tháng xxx/2019 tại TP YYY từ ngày A đến ngày B, do tháng xxx/2018 có việc bận nên huỷ kế hoạch đi. Giờ muốn thực hiện lại kế hoạch đi chơi”.

Trong đơn online Mục này là cơ hội mình ghi tâm sự vào thích hợp nhất :)) khỏi up tâm thư chi
Cảm ơn bạn chia sẻ, qua năm mới mình apply lại Visa ÚC. Plan năm ngoái đi Úc mà có việc lại đi Canada, nên lỡ hẹn với đám kangaroo:)

Cho mình hỏi bạn nào nộp onl payslip thì có cần dấu mộc của công ty kh ạ? Thanks ạ

Apply online Víea Úc là mình thấy nhanh và đơn giản nhất đấy. Chỉ cần khai thông tin đầy đủ và đúng thực tế. Supporting docs upload đính kềm forrm online chỉ cần bản sacnned của bản gốc: passport & visa page, labor contract & thư xác nhận mức lươmg năm hiện tại, Sổ tiết kiệm 50-100 tr tuỳ thời gian lưu trú. Submit & paid online xong thì đăng ký lịch đến VFS chụp ảnh và lấy dấu Vân tay. Xong thì bạn log in vào account và xác nhận đã cung cấp đầy đủ thông tin theo yc. Mình vừa apply thứ 2 tuầm trước, lên VFS HN chụp ảnh và lấy dấu Vân tay chiều T5, chiều T6 login ác nhận và 4:00 chiều nay nhận đk visa

Minh apply visa đã 10 ngày rồi, mình cũng lấy Bio rồi. Mà status vẫn là Further assessment. Vẫn trong tình trạng Arrange Bio như hình. Anh/Chị/ Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi mình phải xử lí vấn đề này thế nào?

Anyway, vé máy bay đi Úc mùa này đắt quá nhỉ.

Attachments

28.1 KB · Views: 69
Minh apply visa đã 10 ngày rồi, mình cũng lấy Bio rồi. Mà status vẫn là Further assessment. Vẫn trong tình trạng Arrange Bio như hình. Anh/Chị/ Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi mình phải xử lí vấn đề này thế nào?

Anyway, vé máy bay đi Úc mùa này đắt quá nhỉ.

Bạn đã bấm vào mục confirmed infor mation provided chưa?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back