What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình vừa hỏi vfs thì vẫn cần 2 hẹn nhưng mà cái hẹn thứ 2 thêm số 0 vào sau số cuối cùng. Ví dụ B123456 thì thành B1234560.
Mọi người ơi dạo này hồ sơ được duyệt nhanh hay chậm? Trung bình là bao nhiêu ngày?
Em nộp hồ sơ ngày 17.5, đến ngày 27.5 đi lấy bio và 5.6 thì có kết quả c ạ. Tức là sau 20 ngày ( tính cả t7, cn)

Đợt mình xin visa không làm lịch trình và cũng ko thấy bị yêu cầu bổ sung đâu b.
Vậy hả bạn. Vậy có cần bôking khách sạn và vé máy bay không vậy. Tại mình thấy nhiều bạn nói có nhiều bạn nói không. Mình hoang mang quá :(

Bạn ơi cho mình hỏi sang úc mua Sim gì thì tiện nhất nhỉ? Mình đi 10 ngày.
Mình cảm ơn
Mình mua sim ở đây luôn, qua đó thấy mạng ổn định (cả MEL & SYD). Chỉ có khi đi tít xuống cực nam của SYD thì mất sóng trong khoảng 5-10' còn lại vô tư nhé :p
Mình đi 2 đứa, mua 2 sim, trong đó 1 sim nghe gọi được bên úc.

Qua đó cũng roaming mạng Optus, thỉnh thoảng chuyển sang mạng Vodafone

Vậy hả bạn. Vậy có cần bôking khách sạn và vé máy bay không vậy. Tại mình thấy nhiều bạn nói có nhiều bạn nói không. Mình hoang mang quá :(
T ở nhà người quen nên ko cần book ks, vé máy bay t cũng đợi có visa mới mua. Nhưng nếu b có ng quen ở phòng vé thì nhờ làm cho cái booking để xin visa càng tốt. Với tùy vào độ mạnh hồ sơ của b nữa ý. Nếu b có đủ khả năng tc và chứng minh có ràng buộc ở vn và b sẽ quay về thì các booking đấy ko quan trọng lắm, t thấy có nhiều ac chia sẻ visa Úc không quá khó như EU và Mỹ, nên cứ tự tin apply thôi b :)

Mình có vis
T ở nhà người quen nên ko cần book ks, vé máy bay t cũng đợi có visa mới mua. Nhưng nếu b có ng quen ở phòng vé thì nhờ làm cho cái booking để xin visa càng tốt. Với tùy vào độ mạnh hồ sơ của b nữa ý. Nếu b có đủ khả năng tc và chứng minh có ràng buộc ở vn và b sẽ quay về thì các booking đấy ko quan trọng lắm, t thấy có nhiều ac chia sẻ visa Úc không quá khó như EU và Mỹ, nên cứ tự tin apply thôi b :)
[/QUOTEí
Mình có visa mỹ vs nhật còn hạn nên chắc cũng không gắt lắm nhỉ.

Em nộp hồ sơ ngày 17.5, đến ngày 27.5 đi lấy bio và 5.6 thì có kết quả c ạ. Tức là sau 20 ngày ( tính cả t7, cn)
Họ thông báo là từ 16-26 ngày nhưng cũng có người nhận được kết quả sớm nên chị cũng hóng lắm.
Chị mới nộp 22.6, còn chưa lấy bio nên cứ thong thả mà đợi nhỉ?
Trượt 1 lần rồi nên run phết.

Mình mua sim ở đây luôn, qua đó thấy mạng ổn định (cả MEL & SYD). Chỉ có khi đi tít xuống cực nam của SYD thì mất sóng trong khoảng 5-10' còn lại vô tư nhé :p
Mình đi 2 đứa, mua 2 sim, trong đó 1 sim nghe gọi được bên úc.

Qua đó cũng roaming mạng Optus, thỉnh thoảng chuyển sang mạng Vodafone
Ở VN thì mua sim là bao nhiêu tiền bạn nhỉ? Mua ở trang nào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,194
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back