What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Mình cảm ơn nhé, xin bao nhiêu cái visa rồi mà lần nào cũng hồi hộp :(
haha bít sao dc, passport VN đâu nằm trong list "bảo đảm đậu" =))) Good luck bạn. Hồi tháng 4 vừa rồi mình cũng 1 ngày ra vô web check kqua cả chục lần, tình cảnh ko của riêng ai đâu :D

Có bạn nào nộp online từ 26/9 mà đến giờ đã có kết quả chưa? Mình nộp online 26/9, lấy bio 27/9 mà giờ chưa thấy tăm hơi gì cũng hơi sốt ruột vì mình định đi đợt Noel đang chờ visa để mua vé mà giá vé tăng lên từng ngày huhu.

Có bạn nào nộp online từ 26/9 mà đến giờ đã có kết quả chưa? Mình nộp online 26/9, lấy bio 27/9 mà giờ chưa thấy tăm hơi gì cũng hơi sốt ruột vì mình định đi đợt Noel đang chờ visa để mua vé mà giá vé tăng lên từng ngày huhu.
Mình thấy ghi thời gian hiện là khoảng 20-25 ngày nên chắc phải đợi thêm bạn ạ. Của bạn status trong tài khoản online hiện là gì rồi, mình cũng nộp được mấy hôm sốt cả ruột :(

Mình thấy ghi thời gian hiện là khoảng 20-25 ngày nên chắc phải đợi thêm bạn ạ. Của bạn status trong tài khoản online hiện là gì rồi, mình cũng nộp được mấy hôm sốt cả ruột :(
Uh, mình thấy ghi thời gian xử lý hồ sơ là 20-25 ngày nhưng trước thấy nhiều bạn nhận được kết quả nhanh hơn là thời gian ghi trong account. Status trong tài khoản của mình vẫn là Further Assessment. Mình cũng xin đủ loại visa rồi mà vẫn hồi hộp như lần đầu :D. Trước mình xin visa Canada cũng ghi thời gian xử lý hồ sơ tầm 30-45 ngày mà mình chỉ 10 ngày đã có kết quả, nên thấy Úc ghi thế cũng hi vọng nhanh hơn. Đến hôm nay là 2 tuần kể từ ngày lấy Bio rồi.

Em hoàn thành hồ sơ online ngày 17/6, sau đó lên đặt lịch hẹn bio và làm bio xong ngày 19/6, xong qua ngày 20/6 em mới lên làm confirm hồ sơ trên system (mục đích: chuyển status hồ sơ từ initial sang further assessment). Theo suy đoán của em thì ngày mai 1/7 em sẽ có kết quả ạ.

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi 1 chút. Sau khi hoàn thành hồ sơ online, đã đi làm bio xong thì vào tài khoản của mình và vào đâu để confirm hồ sơ trên hệ thống bạn nhỉ? Có phải vào phần Attached documents và ấn vào "I confirm I have provided information as requested" không bạn? Mình vừa đi lấy Bio về chắc bên VFS chưa up phần Bio của mình lên nên khi ấn vào lệnh này nó lại hiện mờ đi và hồ sơ vẫn ở tình trạng "Initial assertment".

Cảm ơn bạn.

Sáng vừa kêu xong thì có mail báo có visa luôn rồi bạn ơi, vậy là đúng 2 tuần kể từ ngày lấy bio :D.

Sáng vừa kêu xong thì có mail báo có visa luôn rồi bạn ơi, vậy là đúng 2 tuần kể từ ngày lấy bio :D.
Chúc mừng bạn nha. Của bạn sau bao lâu thì chuyển thành "Further Assessment" vậy?, mình mới lấy Bio được 3 hôm thôi và hiện vẫn đang ở Initial.

Chúc mừng bạn nha. Của bạn sau bao lâu thì chuyển thành "Further Assessment" vậy?, mình mới lấy Bio được 3 hôm thôi và hiện vẫn đang ở Initial.
Mình lấy Bio về xong vào account confirm đã cung cấp đầy đủ theo yêu cầu là tự động chuyển sang Further Assessment luôn mà. Bạn đã làm bước đó chưa?

Mình lấy Bio về xong vào account confirm đã cung cấp đầy đủ theo yêu cầu là tự động chuyển sang Further Assessment luôn mà. Bạn đã làm bước đó chưa?
Mình chưa làm, mình hỏi VFS thì bảo họ tự động chuyển Bio qua nên không cần làm gì hết. Mình vừa vào confirm và thấy chuyển qua rồi, có điều ở hồ sơ chồng mình vẫn có thấy phần yêu cầu lấy Bio dù bọn mình đã lấy xong rồi VFS cũng confirm là chuyển qua rồi.

Last edited:
Review lại chuyện upload max 60 file mà quên up ảnh.
Mình quên không up ảnh 3,5x4,5 cm nên đã up ảnh mình sang hồ sơ của vợ
Cuối cùng thì mình cũng có visa
Vợ, có sau 7 ngày
Chồng, con có sau 10 ngày,
Đều xin: muốn đi 1 lần mà họ cấp visa 3 năm đi nhiều lần luôn.
Ghi chú mới : theo Thông báo mới của Bộ nội vụ
Tệp đính kèm - đã đạt đến giới hạn tài liệu
Nếu bạn đã vượt quá số lượng tài liệu tối đa được tải lên, bạn có thể đính kèm các tài liệu bổ sung cho một người nộp đơn khác có trong đơn xin thị thực.

View attachment 168080
Chúc mừng nhà bạn. Mình nộp từ 1/10 mà giờ chưa thấy có kq gì cả. Mình đã đi Úc nhiều lần và đi nhiều nước phát triển khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back