What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

28/10 VFS mở cửa làm việc lại là mình xin visa du lịch được rồi phải không mọi người? Em hóng quá ko biết có nên apply hồ sơ ko nữa...
Chưa cho visa du lịch bạn ơi chỉ lấy dấu vân tay và xét visa quan hệ gia đình, huyết thống hay cặp đôi sống với nhau không có đăng ký kết hôn...với thường trú nhân hay công dân của úc.

Mình cũng làm 2 chuyến Úc trước khi được cấp 3 năm rồi, tính đi đợt tết Ta nhưng thấy cháy rừng nên không đi, quay ra đi Maldives.
May năm 2019 cũng làm 1 vòng Mỹ lúc hè.
Thì kể ra cũng vui khi bạn nói visa lần 1 đi 2 lần thì tôi cũng vậy...hạn visa chưa hết tôi đã xin visa mới, lãnh sự để cho tôi hơn 1 tháng không thấy yes/no...thế là tôi lên đường sang Úc còn 1 ngày nữa là tôi về vn lãnh sự Úc xét thì gửi email: mày đang xin visa mà tao thấy mày đang ở Úc, theo luật của Úc là tao hủy hồ sơ xin visa của mày vậy mày cho tao biết kế hoạch của mày tao cho phép mày trong vòng 7 ngày để trả lời cho tao biết... lúc đó thì không tiếc gì chỉ tiếc 5,500,000vnđ xin visa trong đó có 100usđ tiền làm khách VIP ở VFS vì làm liền được uống caphe...ở đó mà không phải bóc số, đặt lịch hẹn...ôm hồ sơ vào nộp trong vòng 10 phút kể cả lấy dấu vân tay có người mời đi họ dẫn...tự tin vì Úc không cho visa nữa thì tôi đi Mỹ vì visa Mỹ mới cấp có 3 tháng mà đã đi rồi 1 lần..thật cũng funny vì đợi rất lâu..thế là tôi về vn sau 7 ngày kể từ ngày nhận đươc email lãnh sự úc họ cho cái visa 3 năm lại mua vé máy bay lên đường sang úc nữa..

VFS Úc hiện tại đã mở cửa nhận lấy dấu vân tay từ ngày 28/10/2020 . Tuy nhiên sẽ chỉ có một vài trường hợp cụ thể được xét duyệt ở thời điểm hiện tại như sau :
Hiện Úc ưu tiên xét duyệt đơn cấp thị thực cho thành viên trực hệ với người mang quốc tịch Úc hoặc thường trú nhân tại Úc, bao gồm:
  • Vợ/chồng
  • Cặp đôi sống chung không có hôn thú
  • Trẻ em phụ thuộc
  • Giám hộ hợp pháp

Australian Goverment - Department of Home Affairs
Úc cấp visa vậy đó giờ..

em vừa liều nộp xin visa du lich Úc ( để đó chừng nào hết dịch thì đi) và lấy dấu vân tay hôm nay. Thấy thời gian đợi visa là 5 đến 6 tháng. haha.
Thôi kệ, đàng cũng phải chờ. Có ai dị giống em nộp xin du lịch tự túc ( không có quan hệ gia đình nào ở bển hết ) lúc này ko ạ? ^^

em vừa liều nộp xin visa du lich Úc ( để đó chừng nào hết dịch thì đi) và lấy dấu vân tay hôm nay. Thấy thời gian đợi visa là 5 đến 6 tháng. haha.
Thôi kệ, đàng cũng phải chờ. Có ai dị giống em nộp xin du lịch tự túc ( không có quan hệ gia đình nào ở bển hết ) lúc này ko ạ? ^^
Chúc mừng bạn nha...họ nhận thì nộp thôi , không có quan hệ gia đình thì dễ xin hơn ..

hiện tại chi phí hết nhiu vay bạn

hiện tại chi phí hết nhiu vay bạn
Chúc mừng bạn nha...họ nhận thì nộp thôi , không có quan hệ gia đình thì dễ xin hơn ..
xin visa du lịch úc nghe nói được miễn phí vì muốn kích thích kinh tế sau dịch, thế mà e vẫn phải nộp AUS 145 đấy ạ. Không biết sau này có dc hoàn lại ko nữa. Còn lấy dấu vân tay thì gần 500k

Nộp hồ sơ bây h phải đợi đến 5-6 tháng mới biết kết quả. Lỡ mà rớt thì bùn thúi ruột. hix. Em nghe nói có quan hệ gia đình thì xin visa du lịch lúc này sẽ dc uu tiên xét nhanh hơn ấy

Ai nói được miễn visa mà bạn nghe...hiii...có quan hệ gia đình dễ bị từ chối tôi có quen người kia bị úc từ chối 2 lần rồi đó...úc thì không khắc khe đâu an tâm...tôi đi được 4 lần tự túc đó...giờ muốn đi nhưng úc không mở cửa...nếu bạn được miễn thì may mắn với bạn nhưng tôi nghĩ là không miễn...úc rất tâm lý vì bộ phận làm trong lãnh sự quán họ sử dụng người VN nên ..hiii..bạn nhìn mỗi visa điều tên của người VN duyệt...

Cũng hên xui ah bạn ơi, người ta xét theo từng trường hợp nữa, mình phải chứng minh được là mình đi chơi xong rồi về thì họ cấp visa ah. Như trước mình xin qua nhà dì ruột chơi vẫn ok, mà trước Úc xét hồ sơ có 3 tuần thôi.

C
Cũng hên xui ah bạn ơi, người ta xét theo từng trường hợp nữa, mình phải chứng minh được là mình đi chơi xong rồi về thì họ cấp visa ah. Như trước mình xin qua nhà dì ruột chơi vẫn ok, mà trước Úc xét hồ sơ có 3 tuần thôi.
Với mình có ba ngày họ cấp visa lần đầu xin đó 3.30 pm chiều thứ 6 nộp ở VFS sáng thứ 3 lúc 9.30 am có visa nhanh như 1 giấc mơ vì trừ thứ 7 và chủ nhật họ nghỉ ra thì xem như 1 ngày thứ 2 lãnh sự quán họ giữa hồ sơ ...ngày thứ 3 là mình nhận được visa trong khi đó mới có tháng 7 mà mình xin để noel là tháng 12 mình mới đi là hồ sơ mình không gấp về visa...hii..bé kia bị úc cho rớt visa dì nó cũng ở úc cũng thăm dì nó nói dì bỏ 15.000 aud vào ngân hàng bảo lãnh là nộp lại hồ sơ trong vòng 2 tuần sau có visa nó vẫn nhanh hơn bạn vì bạn 3 tuần có là hồ sơ bạn cần xem xét kỹ rồi đó...lý do lần 1 nó rớt là vì không có đi nước ngoài, tuổi trẻ, chưa chồng, không có tài sản chỉ có 100 triệu vnđ ( nhưng không biết có là tiền thật hay chỉ đối phó) để xin visa , làm việc cho nhà nước ( nó nói không biết có thật không) ở Vĩnh Long. Vì nó nói với tôi khi tôi và nó cùng đi sang Úc, sang Úc nó được 1 đại gia đình đón rất hoành tráng ở sân bay tôi thấy...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,436
190,081
Latest member
anpham123
Back