What's new

Núi Dinh- tắm mưa, ngủ suối, ăn sình 14-15/6

Vào tình hình thời tiết như hiên nay mình dự đoán suối đã đầy nên quyết định làm một cung lên đỉnh núi Dinh. Nhóm mình hiên tại đã có 5 người, muốn rủ rê thêm chém gió thành bão. Plan cụ thể như sau:
-1h thứ 7 có mặt tại Metro An Phú, xuất phát đi Long Hải, mua hải sản làm BBQ trên đỉnh, ngắm hoàng hôn biển trước khi đón bình minh núi.
-19h bắt đầu leo, dự kiến 23h tới đỉnh, tìm chỗ ổn định lều trại.
-Sáng 7h đu 3 đỉnh,ra suối tắm tiên, trưa xuống núi, ghé qua Hồ Cốc tự sướng.
-Và có thể sẽ chạm Sài Gòn khuya, nếu được off luôn ở Thức coffee.
Theo lộ trình như sau:
•Từ Xa Lộ Hà Nội đi phà Cát Lái
•Đến QL51 chạy thẳng ra Long Hải
•Sau khi chán chê, quay ngược lại Bà Rịa tới nhà thờ Giáo xứ Chu Hải, vào chân núi gửi xe, bắt đầu leo đêm.
Cung khoảng 250km
Kinh phí: 250k
Mình sẽ chốt đoàn 12 người, khoảng 7 xe. Vì đây là cung đi vào mùa mưa nên sẽ tuơng đối khó khăn, chống chỉ định những người tự kỷ, mắc bệnh tự kiêu.
Do tuyển mem gần với lịch trình nên sẽ ko off, ai đặt gạch nhớ ghi thông tin: sdt, địa chỉ, có xe?, có lều? và liên lạc qua sdt của mình nha, Hoàng Mai: 01213 sáu hai hai 738, chỉ cần có mặt đúng giờ ở điểm hẹn và xuất phát.
Cá nhân cần chuẩn bị: những đồ dùng cần thiết, và đặc biệt là đèn pin, áo mưa, 2 thứ ko thể thiếu khi leo đêm vào mùa mưa, và áo phản quang nha.
Giày nên mang loại nhẹ
Có tinh thần chịu khó chịu khổ, cứ xông pha phía trước mà đi, có một chút điên thì càng tốt.
Đây là facebook của mình https://www.facebook.com/blue.soun
Rất vui được làm quen với mọi người :)

Last edited:
Đắng lòng thanh niên chán đời inbox facebook đăng ký gạch cứng không thấy lead trả lời :((

Xin lỗi bạn trym đen, do mình cũng đang chán đời ít onl fb nên ko kịp trả lời ( cơ mà hết phí nên nó ko cho onl), có gì nhắn qua đt dùm mình nha

Chuyến đi hoàn thành tốt đẹp, xin cám ơn tất cả mọi người.
Dù ko trải nghiệm hết tắm mưa, ngủ suối, ăn sình nhưng đỉnh la bàn đã đánh dấu bước chân của 7 người.
Hẹn gặp cả nhà vào một hành trình khác. :)

Chuyến đi hoàn thành tốt đẹp, xin cám ơn tất cả mọi người.
Dù ko trải nghiệm hết tắm mưa, ngủ suối, ăn sình nhưng đỉnh la bàn đã đánh dấu bước chân của 7 người.
Hẹn gặp cả nhà vào một hành trình khác. :)

Hụt chuyến này tiếc qué. K biết khi nào Mai làm plan nữa. Chắc hôm nào lại độc hành đi thôi :|

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back