What's new

[Chia sẻ] Núi non Khánh Hòa

Tình hình là có 1 con đường tuyệt đẹp mới làm từ Nha Trang ra Ninh Hòa, đi trên cung đường đó mới thấy được sự hùng vĩ của núi non Khánh Hòa cũng như của nước Việt mình. Từ Nha Trang đi ra các bác cứ đi thẳng đường Trần Phú nối dài gặp Phạm văn Đồng rồi đi thẳng đi hoài ra gặp khung cảnh của dự án Rusalka từng tốn không ít giấy mực của báo chí, mà thấy ấn tượng và đẹp tuyệt dù đang bị bỏ hoang. Đi thẳng hoài thì các bác sẽ chiêm ngưỡng được núi non, sông nước, biển của Khánh Hòa nhìn từ trên cao. Mình share cho bà con vài tấm xem nhé.

Last edited by a moderator:
Con đường này nói chính xác thì nó chỉ đi vòng qua sườn núi bên kia đèo Rù rì thôi , qua khỏi đèo thì nó lại nhập vào QL1a đi Ninh Hòa .

Đúng rồi đó bác Rắn Đốm, Khánh Hòa hiện chỉ có 2 đường như vậy thôi, nhưng đường đi sân bay Cam Ranh từ Nha Trang nó đẹp hơn. Còn con đường này chính xác là vòng qua đèo rù rì đó bác Rắn.

Tui nghe noi Khanh Hoa va LAM Dong da khai truong con duong noi lien hai tinh dep lam, con duong nay nam o dia phan Dien Lam-KH di vong theo nui chay vao Da Lat, co bac nao co kinh nghiem chi tui voi, tui dinh xe may oi mot chuyen nhung khong co thong tin,. doi on cac bac

Tui nghe noi Khanh Hoa va LAM Dong da khai truong con duong noi lien hai tinh dep lam, con duong nay nam o dia phan Dien Lam-KH di vong theo nui chay vao Da Lat, co bac nao co kinh nghiem chi tui voi, tui dinh xe may oi mot chuyen nhung khong co thong tin,. doi on cac bac

Bạn viết có dấu đi rồi tụi này sẽ share thông tin với bạn về con đường này.

hehe, xin lỗi bác Tí nhé, mới gia nhập nên chưa quen nội quy, cáo lỗi cáo lỗi. Rùi, bây giờ bác Tí share cho miếng thông tin về con đường này nhé, sốt ruột lắm rùi

Con đường mới mà bác nói đó đã khai trương độ 3 năm nay rồi bác ạ, đường nầy nối Đà Lạt - Nha Trang qua ngã Khánh Vĩnh (Diên Khánh), qua đèo Hòn Giao (đèo dài 33km) vào địa phận Lâm Đồng tới TP. Đà Lạt ngã Hồ Than Thở hay sao ấy (đi lâu rồi em quên mất).
Nếu so với cung đường Nha Trang, Phan Rang qua đèo Xông Pha thì đường mới nầy gần hơn cả trăm cây số chứ chẳng chơi.
Đi ngã Khánh Vĩnh nầy thì NT-ĐL đâu khoảng 140km.
Đèo Hòn Giao hay có sương mù lảng đảng đẹp mê hồn. Có gì chưa chính xác nhờ các bác khác bổ sung dùm.

hehe, xin lỗi bác Tí nhé, mới gia nhập nên chưa quen nội quy, cáo lỗi cáo lỗi. Rùi, bây giờ bác Tí share cho miếng thông tin về con đường này nhé, sốt ruột lắm rùi

Con đường đó có tên là ĐT 723 , điểm đầu là Đà Lạt , điểm cuối là Diên Khánh.

Theo tui thì bác chỉ cần biết 01 thông tin quan trọng nhất : đường thông chưa? Nếu thông rồi thì đi chứ hỏi làm chi nữa cho nó hết thú vị .

Bác là taydoc thì hình như tui với bác có quen biết đấy.(NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back