What's new

OFFLINE Phượt lên 4 - KV miền Nam: Kế hoạch + Đăng ký tham dự

Các bạn đi xe máy cẩn thận ở đoạn Long Thành nhé! Ngoại ô thì được chạy 50km/h nhưng vào thị trấn thì chỉ còn 40km/h thôi. Trên đường đi thỉnh thoảng có biển báo "Đoạn đường thường xuyên kiểm tra tốc độ".
Các chú bắn tốc độ kín lắm. Điểm bắn cách điểm thổi từ 500m - 1000m và dùng bộ đàm để mô tả xe & người vượt tốc độ để điểm thổi không bắt lầm.
Ví dụ:
Đại bàng gọi Chim Ưng... Spacy trắng + áo xanh, tốc độ 65.

Nếu vượt tốc độ quy định, chạy dưới 60km/h: Giữ giấy tờ, hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt 250k.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy trên 60km/h đến 70km/h: Giữ giấy tờ, hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt 600k. Giam bằng lái 1 tháng.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy trên 70km/h đến dưới 80km/h: Giam xe.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy 80km/h trở lên: Tịch thu xe.(tội đua xe)

Salguy bị 1 lần phạt 600k và chạy đi chạy về Sài gòn - Long Thành 2 lần mới hết nợ với các chú.

.....
Các chú bắn tốc độ kín lắm. Điểm bắn cách điểm thổi từ 500m - 1000m và dùng bộ đàm để mô tả xe & người vượt tốc độ để điểm thổi không bắt lầm.
Ví dụ:

Salguy bị 1 lần phạt 600k và chạy đi chạy về Sài gòn - Long Thành 2 lần mới hết nợ với các chú.

Em thấy các anh chị đi xe máy cứ việc tròng vô người 1 lượt 7 cái áo 7 sắc cầu vồng. Khi nghi bị bắn cứ cởi dần lớp áo là được, hehe.

Bồ câu: đề nghị anh dừng lại cho tôi kiểm tra giấy tờ. Anh đi spacy trắng, mặc áo xanh... bla, bla...
Salguy: Ơ, em mặc áo đỏ mà các bác... Bó tay rồi, ^^

Em đùa thôi nhé. Nếu trời không tối quá thì mọi người chạy hướng phà Cát Lái qua Nhơn Trạch rồi ra QL51 cũng được. Tránh được đoạn Long Thành đang cày bừa cuốc xới, bụi tung mù mịt í.

Các bạn đi xe máy cẩn thận ở đoạn Long Thành nhé! Ngoại ô thì được chạy 50km/h nhưng vào thị trấn thì chỉ còn 40km/h thôi. Trên đường đi thỉnh thoảng có biển báo "Đoạn đường thường xuyên kiểm tra tốc độ".
Ví dụ:

Nếu vượt tốc độ quy định, chạy dưới 60km/h: Giữ giấy tờ, hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt 250k.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy trên 60km/h đến 70km/h: Giữ giấy tờ, hẹn 1 tuần sau lên đóng phạt 600k. Giam bằng lái 1 tháng.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy trên 70km/h đến dưới 80km/h: Giam xe.
Nếu vượt tốc độ quy định, chạy 80km/h trở lên: Tịch thu xe.(tội đua xe)

Nhóm chị có lần đi NCT bị thổi với 1 tội hết sức là vô duyên: Bạn sử dụng gương cầu lồi ko có tác dụng. Nguyên nhân là bạn í gắn kính chiếu hậu ko phải Origin. Điên thế (!)

Xét theo tinh thần hoang dại máu lửa anh em vẫn còn đang lên cao, BTC quyết định mở thêm hạn chót đăng ký:
Hạn chót đăng ký: 15.8.2010.
Mong các anh chị em còn ham máu lửa cứ nhào vào.
Anh Tí vui lòng sửa lại cái tên topic thêm cái deadline mới nhé. Em cám ơn.
Thân

Nhóm chị có lần đi NCT bị thổi với 1 tội hết sức là vô duyên: Bạn sử dụng gương cầu lồi ko có tác dụng. Nguyên nhân là bạn í gắn kính chiếu hậu ko phải Origin. Điên thế (!)

Sau chuyến bị mấy chú ở Long Thành hỏi thăm, nhóm em đi hồ Trị An, khi đi đến địa phận xã Vĩnh Cửu thì em bị tó vì kính chiếu hậu hình chữ nhật (mua ở Ký Con, 150k đẹp bá cháy) không phải hàng theo xe. Bằng lái thì bị giữ ở LT rồi nên bị giam xe. Cũng may đang đi chơi ở khu du lịch Đảo Cao Minh nên nhờ ca sĩ CM ra xin dùm. Thoát nạn. Hú vía. Chuyến đó về thì mang cái kính đẹp kia đi cho, thay 2 cái kính zin nhìn chuối chuối vào. :D
Một lần khác đi NCT bị bắn tốc độ khi vừa qua ngã ba Dầu Giây vài chục km. Điếng hồn. Hóa ra anh bạn đi chung chạy trước mình có 1 cái bánh xe bị dính chấu phải đi xe đò lên NCT vì quá tốc độ mà xe còn không có miếng giấy lận lưng.
Nói chung là em rất có duyên nợ với các chú. :D

Tèn ten, các bác cố gắng phấn đấu có mặt sớm để không lỡ mất phần hoang dại và sẹc xy nhé các bác. Theo lời anh Tí thì mình có phần thi "Ớt ai hot nhất?", woa, super hot luôn. Ai lai kịt :D
HOang rại và sẹc xy là chi rứa bạn Minh?

Chào các bạn, mình là Beocena,nhưng không hiểu vì sao mà vô trả lời không được.Hỏi các anh adm mấy hôm rồi mà không thấy hồi âm gì sất,nên hôm nay phải tạo Beocena1 để vào. mình rất cảm kích các anh tychuot và sami đã tận tình giúp đỡ. Theo TB mới là chưa chốt danh sách pải không ạ,để mình rủ thêm mấy bạn nữa.

Chào các bạn, mình là Beocena,nhưng không hiểu vì sao mà vô trả lời không được.Hỏi các anh adm mấy hôm rồi mà không thấy hồi âm gì sất,nên hôm nay phải tạo Beocena1 để vào. mình rất cảm kích các anh tychuot và sami đã tận tình giúp đỡ. Theo TB mới là chưa chốt danh sách pải không ạ,để mình rủ thêm mấy bạn nữa.

Đúng rồi anh, danh sách sẽ open đến 15.8 ạ.
Thân

xin chào cả nhà.
may quá cho em xin đăng ký 1 xuất ạ, em sẽ chuyển tiền cho anh sami ngay trong chiều nay.
xe tập thể
không lều
xin cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back