What's new

Ôi...... Nha Trang ngày Tết!

Kết thúc những ngày nghỉ Tết cùng với những người bạn tại Nha Trang, thật sự là taydoc hối hận vì đã chọn nơi này làm điểm đến. Dù biết là sẽ rất đông du khách khắp cả nước kéo về đây, nhưng nhìn cách mà taydoc cùng với bạn bè của mình bị đối xử (dù tiền trả gấp 3 lần) taydoc mới thấy hết những điểm yếu "truyền thống" của Du Lịch Khánh Hòa nói riêng.
dù đã hết sức cố gắng nhưng taydoc vẫn không thể có phòng. Tới Nha Trang taydoc phải thuê phòng trọ ở Diên Khánh với giá 200 ngàn/ngày.(không nước nóng, không máy lạnh, không có gì cả ngoại trừ cái giường)
Sáng ngày mùng 5, đi uống cafe ở khu du lịch 4 mùa. Khách dong den noi nhan vien khong thèm nhìn mặt khách và thi nhau trốn trách trách nhiệm.
Đi viện Hải Dương Học thì khách quá đông mà cá ở viện thì hình như về biển hết rồi. Không có bất kỳ sự đổi mới nào hết (trừ giá vé 15.000 nghìn)
Tối qua Lạc Cảnh, vừa bước xuống xe, một chị gì đó hỏi "hết hồn", đặt bàn chưa, có bạn chưa, nếu chưa thì....... bữa khác ghé lại. May mà có một bàn khách vừa về. Khách đông đến nỗi cả bàn đã uống hết 2 chai vang mang theo nhưng thức ăn chỉ lên được 1/3

Dù đã nghĩ rằng sẽ có phiền toái khi đi du lịch vào những ngày này, tuy nhiên taydoc lại không nghĩ chuyến đi của mình va những người bạn lại tệ đến như vậy. Điều là taydoc tức nhất là hình như taydoc không thấy sự can thiệp hay tiếng nói của chính quyền địa phương về những gì liên quan đến du lịch. Giá phòng, các cơ sở lưu trú, giao thông, mọi thứ đều tự phát và kém chất lượng. mà bán yến sào và du lịch lại là hai cái kiếm tiền duy nhất của Khánh Hòa. Thật là lạ
taydoc mong rằng các bạn không nên đi đến những chổ như Nha Trang vào những dịp như vậy để khỏi gặp những phiền phức và lãng phí giống như taydoc vừa bị

Last edited:
Mấy bác đi Côn Đảo như em đi. mấy ngày tết đường vắng te, quán sá bán hải sản không có cắt cổ như những chỗ Nha Trang, Đà Lạt, Phan Thiết...có thể nằm giữa đường ngắm biển cũng được. Em cứ đi bộ giữa đường mà chẳng thấy có xe nào tránh em cả, chỉ có lâu lâu vài chiếc của Côn Đảo resort và Sài Gòn - Côn Đảo resort chở khách tham quan chạy qua. Sướng vì không đông đúc, không khí trong lành...
Máy bay chỉ chở được 72 người/ngày, 2,4,6 và chủ nhật có tăng được thêm 1 chuyến. Tàu thì 1 tuần được 2 chuyến vì vậy nếu có ai muốn ra thêm nữa cũng không được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back