What's new

Pà Cò , Hang Kia - có đi mới biết

Hang Kia - Pà Cò là những địa danh rất quen thuộc trong tuyến điểm du lịch và em chắc rằng rất nhiều phuoters đã đến rồi, chỉ cách Hà nội khoảng 150 - 160 km là cùng. tuy vậy trên diễn đàn cũng còn nhiều ý kiến băn khoăn không biết đến đấy có an toàn hay không. Một vài dẫn chứng cụ thể:

Nhà cháu dự định đi Pà Cò – Hang Kia vào dịp tết người Mông, nhưng thấy bảo hai bản đó là tụ điểm ma túy nên đi vào đó rất nguy hiểm, trẻ con người già đều nhìn mình cảnh giác, chụp ảnh lung tung là có thể gặp rắc rối… Vậy nên mặc dù biết phong cảnh ở đây rất đẹp, đặc biệt là dịp tết Mông, nhưng nhà cháu rất băn khoăn, chưa dám quyết định. Xin nhờ các bác nào đã từng đi cung này tư vấn giúp về mức độ an toàn và những điểm cần lưu ý khi tham quan hai địa điểm này ạ.

Bọn em đi hôm mùng 1 tết Dương thấy anh lead kêu là thời gian này là thời gian nhạy cảm, tốt nhất là không nên vào kô nó pằng pằng cho vài phát thì hết hơi.

Cuối tuần này bọn mình cũng đi, trong kế hoạch có Hang Kia, thấy một số người cảnh cáo là bây giờ đang là điểm nóng cũng có phần e nghại.
Không biết gần đây nhất có bác nào đi chỗ này chưa, có gì cho tớ xin thêm ít thông tin.

Nói chung cũng sợ "pằng pằng" lắm.

Thật ra vụ bắn nhau của trùm ma túy ở đây với chính quyền cách đây vài năm đã ám ảnh nhiều người mỗi khi nghe đến địa danh này - và ngay cả bây giờ, Hang Kia - Pà Cò cũng là điểm nóng của việc buôn bán ma túy. Nhưng đối với du lịch thì Hang Kia - Pà Cò vẫn là điểm đến an toàn và hiếu khách. Em cũng đã có nhiều ý kiến cho những bác nào còn lăn tăn khi có kế hoạch đi Hang Kia, mấy hôm nay tìm được cái USB chứa ảnh em chụp năm ngoái - up lên cho các bác tham khảo, củng cố lòng tin :)

Đường từ Pà Cò vào Hang Kia
attachment.php

Gặp cả Tây và ta trong bản luôn
attachment.php

Em chụp bà con đang ngồi trước nhà thêu ren - họ rất vui vẻ tiếp chuyện mình - nhưng lưu ý mình không bao giờ nói chuyện về ma túy cả
attachment.php

Đến cả trường học, UBND giương máy chụp vô tư
attachment.php

attachment.php

Bắt đầu từ đây là đi vào khu bảo tồn
attachment.php

Thực ra là vô tư đi ,Tôi đã từng 3 lần vào đây,lần nào cũng vài chục mạng,đã từng ăn ngủ nghỉ tại Hang Kia,quan trọng là mình không nên xen vào đời tư của họ thì vô tư đi(phải khiêm tốn 1ty không nên bắng nhắng)Còn những người nói là nguy hiểm này nọ thì toàn chém jo thôi,những người này nghe thông tin đâu đó và chắc chắn rằng họ chưa từng vào Hang Kia

Ảnh ở mô, nọ thấy ảnh chi rửa?

Sao em vào vẫn thấy có ảnh mà bác. Hay là chỉ khi nào em vô 4r ảnh mới hiện ra? Hoặc là cách em up có sai chỗ nào? Em cũng không biết nữa. Không biết các mod có biết hiện tượng này không ạ.
Tks Mod!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back