What's new

Panorama

Panorama không ghép, mà là crop.
Cầu Thuận Phước & vùng phụ cận (Nhìn ở góc dưới chân Phật Bà - Linh Ứng Tự)

attachment.php

ảnh góc rộng/ panorama nhìn được toàn cảnh thật là đẹp, để người xem dễ hình dung ra được thiên nhiên, phong cảnh tươi đẹp của nó, em thấy đều hay cả

Bảo tàng Mỹ thuật TP.HCM

Mình cũng xin góp 1 ảnh dài dài nhưng dọc dọc cũng Panorama luôn =))

Sân trong của Bảo tảng Mỹ thuật TP.HCM
(Trước kia là biệt thự của chú Hỏa) :LL

Click vào hình để xem ảnh lớn hơn.

ảnh góc rộng/ panorama nhìn được toàn cảnh thật là đẹp, để người xem dễ hình dung ra được thiên nhiên, phong cảnh tươi đẹp của nó, em thấy đều hay cả
Thế thì mình đưa tiếp cái này. Toàn cảnh Cù Lao Chàm, nhìn gần hết một mé Tây của đảo. Từ phải qua trái: Mũi đầu Bãi Ông, ngoài khơi là hai Hòn Dài và Hòn Mô, Âu Thuyền chỉ còn là cái vũng nhỏ bên đồi cây đặt ngọn Hải Đăng, kế tiếp là Bãi Làng rồi cuối cùng là cái mỏm nhô ra ở đầu Bãi Bìm.

attachment.php

Vì tiếc đám mây trên bầu trời cao, nên mình không crop, cho nó có vẻ lồng lộng.
Lúc này bác VIT's đã chộp được mình một phát.

attachment.php

Chùa Trấn Quốc

Chụp từ đường Thanh Niên, một sáng nắng tháng 6.
Phía xa trên đường hoa phượng đỏ, bằng lăng tím. Trời xanh. Ngọn tháp lục độ cụ Kim Cương Tử cho dựng mười mấy năm trước đã thành quen và cũng đẹp. Ở giữa vườn tháp là là sinh phần thờ vọng của cụ, vừa chẵn 10 năm nên đã được dỡ bỏ.

Thú thật với các Cụ ngày đầu E sang Phượt chơi cũng bị các Cụ mắng ghê gớm lắm, chỉ vì cái tội chưa biết gì về sửa ảnh và mới tập tọe cầm vào máy ảnh. Nên cũng tự ái ghê gớm lắm, rồi tự mày mò tìm đọc. Cũng thêm chút hiểu về ảnh mới dám lọ mọ vào up vài cái góp vui.
Nhưng E thiết nghĩ E cũng như nhiều bạn có cái "Tâm chia sẻ" (Có to quá ko ạ) chứ nào có nhiều chuyên môn vào ảnh ọt đâu ạ. Thế nên có gì chưa đúng, chưa phải các Cụ cứ góp ý rồi xóa cho topic đúng nghĩa của nó.
Trước E cứ hiểu Panorama là sử dụng nhiều ảnh ghép lại để được 1 góc nhìn rộng (toàn cảnh) nên vẫn cứ ngập ngừng. Giờ thấy các Cụ nói vậy E được dịp lôi cơm nguội ra góp vui tiếp ạ.

Cuộc sống thường ngày ở Y Tý.
#1:

Link ảnh cỡ lớn : http://static.panoramio.com/photos/original/53962245.jpg

#2:

Link ảnh cỡ lớn : http://static.panoramio.com/photos/original/53962233.jpg

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member