What's new

[Chia sẻ] [Phan Rang - Vĩnh Hy - Phan Thiết] Miền đất nắng gió, nơi xương rồng nở hoa

[Phan Rang - Vĩnh Hy - Phan Thiết] Miền đất nắng gió, nơi xương rồng nở hoa

Vừa có chuyến đi 1 người, 1 xế cung Sài Gòn - Bà Rịa - Kê Gà - Phan Thiết - Cà Ná - Phan Rang - Vĩnh Hy và ngược lại trong 4 ngày 3 đêm... Rong ruổi và lượm được rất nhiều cảm xúc và hình ảnh đẹp, xin chia sẻ lên đây cho mọi người, anh em nào đi cung này nhiều rồi thì bỏ qua nhé ^_^... Hình thì chụp cả cung đi và cung về, nhưng đoạn về nhiều nắng hơn nên lên hình đẹp hơn nên mình up hình theo cung ngược ^_^.

- Từ QL1 đến TL716: biển Cà Ná, biển Vĩnh Hảo, thảo nguyên xanh, bàu Sen, Bàu Trắng, đồi trinh nữ.
- Từ TL716 đến TL706B: hòn Rơm, đồi Hồng, suối Tiên, biển Mũi Né, biển Phú Hài, tháp Pô Sah Inư.
- Từ TL706B đến TL719: biển Tiến Thành, biển Hàm Tân, suối Nhum, bãi đá nhảy, hải đăng Kê Gà, mỏm đá chim, biển Tân Hải, biển La Gi.

Đường nhiều khung cảnh đẹp, bãi biển xanh, đường mới làm xong đẹp, vắng.

Re: [Phan Rang - Vĩnh Hy - Phan Thiết] Miền đất nắng gió, nơi xương rồng nở h

Mình đi cung Sài Gòn - Bà Rịa - Bình Châu - La Gi - Kê Gà - Phan Thiết - Cà Ná - Phan Rang - Vĩnh Hy tổng khoảng 420km, chạy gần 12 tiếng...

Mình đi cung Sài Gòn - Bà Rịa - Bình Châu - La Gi - Kê Gà - Phan Thiết - Cà Ná - Phan Rang - Vĩnh Hy tổng khoảng 420km, chạy gần 12 tiếng...
mình tính toán theo bản đồ nếu đi cung đường như trên chỉ đến Phan Rang đã là 420km đó bạn.
ra đến Vĩnh Hy thêm 40km nữa à

Mình stop over nghỉ đêm ở Phan Rang bạn ui, rùi qua ngày mới đi Vĩnh Hy. Đường đi Vĩnh Hy tạm thời rất là xấu, nếu cày cố ko đi nổi đâu :)... Thân.

Mình stop over nghỉ đêm ở Phan Rang bạn ui, rùi qua ngày mới đi Vĩnh Hy. Đường đi Vĩnh Hy tạm thời rất là xấu, nếu cày cố ko đi nổi đâu :)... Thân.
tu bau trang ra phan rang b đi đường mòn ra tới phan rí thành hả b.ra tới phan rang đường có đẹp ko b. thanhks

Tỉnh lộ đường nhựa đó bạn, làm lại đẹp lắm. Vắng nữa như trong hình mình chụp cái thảo nguyên đó, đường khoảng 16km, chạy khoảng 15 phút thôi.

chổ tỉnh lộ ngang thảo nguyên m có chạy ngang hay gì rồi, đường đó ra bàu trắng phải ko b. ý mình hỏi là từ bàu trắng ra phan rang đó b. năm ngoái m đi mũi né chạy ra bàu trắng chơi, năm nay m tính ra phan rang chơi luôn.

Từ Bàu Trắng đi Phan Rí Cửa thì đi đường đất đỏ, khá xấu và đặc biệt là rất nắng và bụi, đặc trưng khu vực miền Trung mà, nhưng bạn lưu ý chạy từ Bàu Trắng đi Phan Rí Cửa thì giữa đoạn đường đó có 1 ngã 3, bạn nhớ rẽ trái nhé vì ko có bảng chỉ dẫn, mình bị lạc 1 lần, chạy hơn 7km mới có xe qua để hỏi và cuối cùng phải quay lại, rất mất thời gian và nóng vì thời tiết lúc đó vào giữa trưa rất oi, nếu bạn đi cung này thì phải cẩn thận, nếu chẳng may bị bể bánh xe hay hư hỏng dọc đường thì toi, vì đường khá vắng

Khi ra tới Phan Rí Cửa bạn lại chạy ngược ra QL1 để đi Phan Rang, từ đây thì đường trải nhựa tốt hơn 1 chút, nhưng đoạn từ Phan Rang ra Vĩnh Hy đang sửa nên rất xấu, qua hết đoạn Vĩnh Hy đến Cam Ranh thì đường lại cực đẹp cho đến Nha Trang. Theo mình nhẩm tính thì nếu đi cung Saigon - Lagi - Phan Thiết - Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - Cà Ná - Phan Rang thì đoạn đường này khoảng 460km, xa hơn QL1 khá nhiều, còn nếu bạn ko đi Phan Rí Cửa mà từ Phan Thiết đi theo TL716 ra Lương Sơn - Bắc Bình ngang qua Bàu Trắng (cung mà thớt đi), đường nhựa trải xuyên qua thảo nguyên cực đẹp, đâm thẳng ra QL1 rồi từ đó đi Phan Rang thì gần hơn khoảng 15-20km

Từ Bàu Trắng đi Phan Rí Cửa thì đi đường đất đỏ, khá xấu và đặc biệt là rất nắng và bụi, đặc trưng khu vực miền Trung mà, nhưng bạn lưu ý chạy từ Bàu Trắng đi Phan Rí Cửa thì giữa đoạn đường đó có 1 ngã 3, bạn nhớ rẽ trái nhé vì ko có bảng chỉ dẫn, mình bị lạc 1 lần, chạy hơn 7km mới có xe qua để hỏi và cuối cùng phải quay lại, rất mất thời gian và nóng vì thời tiết lúc đó vào giữa trưa rất oi, nếu bạn đi cung này thì phải cẩn thận, nếu chẳng may bị bể bánh xe hay hư hỏng dọc đường thì toi, vì đường khá vắng

Khi ra tới Phan Rí Cửa bạn lại chạy ngược ra QL1 để đi Phan Rang, từ đây thì đường trải nhựa tốt hơn 1 chút, nhưng đoạn từ Phan Rang ra Vĩnh Hy đang sửa nên rất xấu, qua hết đoạn Vĩnh Hy đến Cam Ranh thì đường lại cực đẹp cho đến Nha Trang. Theo mình nhẩm tính thì nếu đi cung Saigon - Lagi - Phan Thiết - Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - Cà Ná - Phan Rang thì đoạn đường này khoảng 460km, xa hơn QL1 khá nhiều, còn nếu bạn ko đi Phan Rí Cửa mà từ Phan Thiết đi theo TL716 ra Lương Sơn - Bắc Bình ngang qua Bàu Trắng (cung mà thớt đi), đường nhựa trải xuyên qua thảo nguyên cực đẹp, đâm thẳng ra QL1 rồi từ đó đi Phan Rang thì gần hơn khoảng 15-20km
thanhks nha bạn

Mình đính chính là từ đầu đoạn trước khi quẹo vào Bàu Trắng đi ra QL1A bây giờ hoàn toàn là đường nhựa nha bạn ơi. 100% nhựa mới làm, không có đường đất đỏ nào cả.

Mình đính chính là từ đầu đoạn trước khi quẹo vào Bàu Trắng đi ra QL1A bây giờ hoàn toàn là đường nhựa nha bạn ơi. 100% nhựa mới làm, không có đường đất đỏ nào cả.

Đúng rồi bạn, đó là TL716 đi từ Hòn Rơm ra Lương Sơn - Bắc Bình sau đó rẽ vào QL1A, còn đoạn đất đỏ là đoạn từ Bàu Trắng đi Phan Rí Cửa, từ TL716 bạn rẽ phải vào Bàu Trắng, sau đó đi thẳng sẽ ra Phan Rí Cửa nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back