What's new

Philippines 25/4-1/5/12

Cebu đang có vé máy bay off 50%. Bạn nào interest đi chung không.
Vốn tính đi vài ngày ở Manila thôi nhưng đành phải chọn dài hơn chút để bạn ở HN đi được, co' thể ghé wa Cebu luôn.

Sorry mod, chưa update lịp trình được, mà kinh nghiệm đi Philippines ở trên diễn đàn cũng nhiều, wan trọng là book vé mbay giá rẻ vào dịp thuận lợi thôi.

Mình định đi theo lịch của nhóm này
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-3444.html

Ai interest thi` pm mi`nh nha. Vé mbay hôm nay deadline a'h.

Update la` đi dài nga`y va` co' bay nội địa nên budget at least 600$ nhe mọi người.

Last edited:
Hi mọi người, mình là newbie, trước giờ toàn ru rú ở nhà, chưa từng đi nước ngoài!
Tình cờ thấy trang này, mình thích lắm, muốn join với mọi người lắm!
Nhưng mình chưa có chút kinh nghiệm nào hết, mọi người giúp đỡ nhé!

Đầu tiên mình thắc mắc không biết tổng chi phí cho trip này là bao nhiêu, để còn tính toán coi còn đủ tiền ko đã hihihii

Rồi tiếp theo mình cần phải làm gì? Ah, mình ở HCM nhé!

Rất mong được có cơ hội travel với mọi người! Cám ơn mọi người thật nhiều!

Đây là lịch trình sơ bộ của nhóm mình, các bạn cho mình ý kiến xem lịch trình thế này ok không nhé.

27/4/2012 – Tham quan nội thành Manila

Bay chuyến sáng từ HCM-Manila, mất 3 tiếng
Tham quan Khu cổ thành Intramuros
Thăm Nhà thờ San Joseph-La Pina - ngôi thánh đường 200 năm tuổi, nổi tiếng với Cây Đàn Organ Las Pina – được làm từ năm 1824 với chất liệu tre, gỗ, và kim loại, cây đàn tạo nên một âm thanh du dương độc nhất vô nhị.
Tham quan Pháo đài Santiago, Khu phố Tàu Binondo,…
(Nghỉ đêm ở Manila)

28/4/2012 - Cao nguyên Tagaytay

Đi tiếp 60k về phía Nam, thăm cao nguyên Tagaytay
Cánh Manila khoảng 65km, nằm ở độ cao 600m nên khí hậu mát mẻ. Đây là khu vực núi lửa còn hoạt động nên trước khi đi nên hỏi nhân viên hotel xem có tin tức gì về hoạt động của núi lửa Taal không , nếu có thì du khách sẽ bị cấm leo lên núi. Hồ Taal là một hồ núi lửa nằm trên cao, đây là hồ trong hồ và núi trong núi.
Chiều quay về Manila, tham quan nội thành hoặc nghỉ ngơi
(Đón bus đêm đi Banaue)

29/4/2012 - Ruộng bậc thang nổi tiếng của Banaue

Tham quan ruộng bậc thang
Thăm quan tài treo trên vách đá ở Sagada, đi bộ xuống bản làng chơi
(Nghỉ đêm tại Sagada)

30/4/2012 - Sagada

4 giờ sáng dậy xem mặt trời mọc, đi bộ xuống làng

01/5/2012 – Tham quan thác Pagsanjan (pa-san-han) hay còn gọi là Laguna.

Cách Manila 100km

02/5/2012 - Tham quan Manila

Check in guesthouse ở khu phố Tây Pedro Gil Coner,
Đi shopping ở Robinson hoặc Makarti, thăm Quảng trường Jose Rizal,pháo đài Santiago, khám phá trung tâm Makati
Thăm thú khu khu phố Pedro Gil Coner (giống mấy cái khu pub street ở Cam & Thailan)
Sáng 26/3 bay dzề nhà

01/5/2012 – Tham quan thác Pagsanjan (pa-san-han) hay còn gọi là Laguna.

Cách Manila 100km

Mình thấy 1.5 là ngày lễ mà đi Pagsanjan chắc đông lắm.
Các bạn cho mình hỏi thăm, có thể đi từ Pagsanjan đến Taal không? Không phải quay về Manila nữa. Thanks.

oh, xin lỗi các bạn. :) bạn mình ở Hà Nội có plan khác nên mình không đi dịp này kịp.
các bạn nào quan tâm việc đi Phi có thể để lại email và phone. khi nào có plan lại và có vé mình sẽ pm.
quan trọng là chuẩn bị money để đến lúc đăng ký không đắn đo mất thời gian nữa.

Có ai đi Phi dịp 19.10 thăm Caygan de Oro và Legazpi city. Hoặc 10.12.2012 vào dịp Giang Sinh thăm Davao city thiên đừơng xanh không khói thuốc rất được Singaporean chọn đi du lịch, có thể bay Cebu Pacific or Tigerairways!
Ai đi Kolkata Sikkim và Nepal by bus ngày 30.6 join luôn.
LH:
amberfort79 chat yahoo lên plan nhé. Thanks

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,694
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back