What's new

"Philippines Tết âm lịch 2009" ( trang 3 )

Status
Not open for further replies.
EDITED VERSION

Hẵng còn xa, nhưng tại có vé khuyến mãi, nên cứ book trước :D , có bác nào đi cùng ko ạ?

Thời gian: từ mùng 2 Tết (27/1/2009) đến mùng 14 Tết (8/2/2009):D

Lịch trình sơ bộ: Hà Nội - Kualar Lumpur - BSB - Kota Kinabalu - Johor bahru - Singapore - Langkawi - KL - Hà Nội

Lịch cụ thể:

Ngày 1 (27): Hà Nội - KL (flight). Chơi ở KL --> hết 0$ rồi :D
Ngày 2 (28): Sáng chơi ở KL. Chiều 5h KL - BSB (thủ đô Brunei) (flight) --> Vẫn 0 MYR Air Asia :)
Ngày 3 (29): BSB
Ngày 4 (30): BSB + một địa điểm khác ở Brunei (update sau)
Ngày 5 (31): Bus Brunei - Kota Kinabalu
Ngày 6 (1): Leo Kota Kinabalu - nóc nhà Đông Nam Á :D (leo cái này nghe nói muỗi so với Fan nhà mình)
Ngày 7 (2): Chinh phục Kota Kinabalu. Về Kinabalu tắm biển (nghe nói biển đẹp lắm ạ).
Ngày 8 (3): Kinabalu riêng mình em thôi. Chiều tối bay Kinabalu - Johnor Bahru
Ngày 9 (4): Johnor Bahru - Sing. Chơi ở Sing
(có bus đêm Sing - Penang - Langkawi ko nhỉ bác Hoankiem ơi??)
Ngày 10 (5): Chơi ở Sing. Sing - Penang. Chơi ở Penang
Ngày 11 (6): Penang - Langkawi
Ngày 12 (7): Langkawi
Ngày 13 (8): Sáng bay Lang - KL - bay Hà Nội

Brunei sau 8/2008 ko cần visa

Bác Hoankiem ơi bác góp ý lại cho em cái lịch này với, gấp gấp, tks bác :L

Last edited:
Lịch hay quá.

Nhưng mà những người già như chị nhìn cái lịch thấy ko theo nổi. Chị đến đâu cũng phải nhẩn nha 1, 2 hôm mới hồi sức :D, hồi rồi mới leo và trèo được.

Nhưng mà lịch hay quá!

Lịch rất tuyệt!
Ai cho tôi vé máy bay khứ hồi, à không 1 chiều Đức - Việt thôi, tôi về chơi với, hic hic

Mình đăng ký một xuất, chơi luôn

Chắc đành phải mua cái vé khứ hồi về đúng high season dịp Tết , một tiền gà ba tiền thóc, hi hi.

Last edited:
@baxu: ôi toàn đi kiểu nghỉ dưỡng mà chị (trừ mấy cái ngày leo núi thôi), đi đi chị ơiiiii :D

@Toet: chị Toet xin chồng í :D

@netwalker: (beer) wlc bác net, thế là khỏi lo về vụ ảnh ọt :D

Lịch bay hôm nay em xem lại đã tăng chút xíu rồi. Bọn em book lịch như sau
www.airasia.com

Ngày 27/1:
HN-KL: 09.15-13.30

Ngày 28/1:
KL-Brunei: 17.30-19.50

Ngày 3/2:
Kota Kinabalu - Johor Bahru: 21.05-23.20

Ngày 8/2:
Langkawi - KL: 11.45-12.45
KL-Hà Nội: 15.00-17.25

Mọi người cứ theo đó mà book nhé :L

Last edited:
Vợ chồng em cũng có dự định đi chơi mấy ngày đó nhưng chưa thể confirm được lịch nên đứng ngoài dập dòm thôi

Lịch cũng hay nhưng có vẻ hơi gấp ( dù tớ đi cũng luôn vội và gấp ). Tớ không hiểu em Rosy định đi phà/thuyền thế nào từ Sing tới Langkawi trong ngày. Tớ đi từ Sing tới Langkawi thì mất 10 tiếng ô tô cộng 2 tiếng rưỡi tàu. Đi cruise thì mất 2 ngày.

Ngoài ra thì tớ thấy lịch của em Rosy có vài chỗ chưa hợp lý nhất. Nếu muốn đi cung đường Hanoi - KL - Brunei - rồi Sing và Langkawi nữa thì có lẽ nên thế này ( với Air Asia cho rẻ )

Hanoi bay đi Kuala Lumpur bay đi Brunei , đi bus sang Kota Kinabalu bay về Johor Bahru ( đây cách Sing có vài km thôi )

Sing - đi bus đi Penang và tới Langkawi , Langkawi bay về Kuala Lumpur ( nếu kiểu phượt bụi thì bay chuyến đêm, rồi đến sáng về Hà nội chuyến sớm nhất luôn ) sân bay LCCT ở KL xa trung tâm thành phố và đi về thành phố cũng kô rẻ ( bus thì khoảng 3-4$. còn taxi thì rẻ nhất là 20$ )

Hợp lý nữa thì : Hanoi - KL, đi bus sang Sing, quay về Johor Bahru , bay sang Kota Kinabalu, đi bus sang Brunei, bay về KL , bay hoặc đi đường bộ đi Langkawi , rồi trở về KL , về Hà nội ( đi theo tuyến này thì tiết kiệm thời gian và làm một vòng khép kín nhất )

Chúc nhóm em rOsy đi vui nhé.

P.S Lịch sau ổn hơn rồi :

Có bus đêm từ Sing đi thẳng Penang. Nên chơi ở Penang 1 ngày, rồi đi thuyền sang Langkawi.

Bay từ Langkawi về KL, AirAsia chỉ có chuyến bay chiều tối thôi, không đủ thời gian để nối về Hà nội đâu. Em lấy chuyến muộn nhất, đến LCCT lúc gần 12h đêm, đợi 5 tiếng đến chuyến sáng về Hà nội.

Hoặc kô thì lấy chuyến sớm hơn, rồi ngủ tối luôn ở sân bay sáng hôm sau về sớm , có cái Tune8888 gì đó mới mở rất sạch sẽ và giá rẻ

Brunei không cần visa từ 8/2007. Nhưng đến khi tớ đi là tháng 1 vừa rồi, AirAsia vẫn yêu cầu phải có visa và tớ mất 1 tiếng đồng hồ tại sân bay để khai thông việc công dân VN vào Brunei bằng máy bay Air Asia không cần visa nữa ( với sự giúp đỡ của nhân viên hàng không Brunei và Sứ quán Brunei tại KL ). Gặp đủ các loại sếp của Air Asia tại sân bay ( 3 cấp tất cả ) . Nói chung là đầu tiên thì rất bực mình vì họ nhất quyết không cho checkin và từ chối mọi giải thích trong khi nhà mình có tới 8 người ,

Sau đó với các chứng minh của tớ , lôi từ trang thông tin của bộ ngoại giao Brunei và sự xác nhận chính thức từ sứ quán,nhân viên của hãng hàng không Brunei xác nhận mà họ cũng không chịu, ( hãng này lại nằm ở bên sân bay xịn ) nhân viên Air Asia đã cập nhật lại vào hệ thống máy tính của họ ( lý do mà họ từ chối cho tớ lên máy bay là trên hệ thống vấn yêu cầu phải có visa , họ dùng hệ thống kiểm tra chung của Continental Airlines ).

Cuối cùng họ nói rằng chúng tớ là những người VN đầu tiên đi Air Asia bay vào Brunei mà dùng hộ chiếu phổ thông không có visa.

Last edited:
Cám ơn bác Hoankiem. Các bác ét xì tăng để em điều chỉnh lịch phát ạ

Thực ra ngày về KL-HN rơi vào thứ 6, có thể đẩy ngày về đến Chủ nhật để chơi cho đã, tuy nhiên sẽ đi hơi dài chẹp

Bác Hoankiem ơi em vừa edit cái lịch, bác xem lại hộ giúp với ạ :)

Last edited:
Bác Hoankiem ơi từ Langkawi về KL có nhiều chuyến lắm, em vừa check có từ sáng đến tối luôn mà

Nói chung thế là ổn, để em fix lại cái lịch mua vé máy bay

Ngày 27/1:
HN-KL: 09.15-13.30

Ngày 28/1:
KL-Brunei: 17.30-19.50

Ngày 3/2:
Kota Kinabalu - Johor Bahru: 21.05-23.20

Ngày 8/2:
Langkawi - KL: 11.45-12.45
KL-Hà Nội: 15.00-17.25

Mọi người cứ theo đó mà book nhé

Last edited:
Đợt khuyến mãi này của airasia chỉ kéo dài đến hết ngày mai (16/5) thôi nhé

Hôm nay em mới kịp book được 2 chuyến ngày 8/2, các chuyến còn lại thì vé như bt mất rồi hic, nghĩ book lúc nào cũng được nên là chờ dịp promotion khác :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back