What's new

[Chia sẻ] PHNOM PENH - CHUYẾN TÀU VƯƠNG QUỐC

Lần đầu tiên Vương quốc Campuchia mở lại tàu lửa nên cả nhóm 4 người chúng tui ham hố thử nghiệm trong chuyến đi này. Đơn giản lắm, từ bến cảng Sihanouk Ville bắt chiếc tuk tuk ra ga tàu. Nhà ga nói một cách chính xác hơn là đơn sơ luôn á. Bàn bán vé như quầy bán vé số tạm bợ vậy thôi. Mua được 4 vé và tìm kiếm cái gì ăn tối chớ đói quá đói khi từ cảng về mà. (4 người đã về lại Việt nam đi làm rồi)

Vào chổ tạp hoá nhờ cô chủ nấu 4 gói mì ăn lót dạ và mua ly cà phê sữa đá uống. Vì đợi cô chủ nấu mì, luộc rau lâu quá nên 4 đứa tui chạy như gió ra ga để lên tàu vì đã đến giờ khởi hành rồi. Chuyến tàu mà chúng tôi đi đó. Kéo thêm hai em 4 bánh phía sau nữa nè.

156336

Lên tàu mát rười rượi có máy lạnh, sạch sẽ và ghế nệm êm ái. Duyệt nè nha... Đây là ly mì ăn chưa kịp mua từ cô chủ...

156337

Jimmy đang ăn mì ly.

156338

Ly mì của tui đó, rau rất nhiều nhé. Sức khoẻ là trên hết thôi khà khà khà.

156339

Tàu lăn bánh băng qua những căn nhà xập xệ hai bên đường với cái nắng bong da đầu mà nhìn ngôi nhà bằng tôn như thế sao mà ngủ cho được nhở... Mấy giây suy ngẫm luôn nha các bác à... Ly mì vẫn còn trên tay vì nó rất nóng nên ăn lâu quá xá...

156340

Những ngôi nhà bằng tôn trong khí hậu nóng vỡ đầu đầy suy ngẫm...

156341

Cậu bé bên cầu ngồi chơi bị tui chụp lén...

156342

Jimmy ăn xong rồi mà tui còn chưa ăn xong luôn. Nhây và lầy quá nha tui ơiiiiii... Nằm ngủ á trời, Ăn no lại nằm ngủ nhé Jimmy...

156343

Xe lửa đi chắc xa lắc xa lơ mà ly mì vẫn còn trên tay tui.

156344

Đi qua biển luôn kìa...

156345

Bên trong nhà tù...

156440

Sau khi kiếm được cái chổ cần kiếm thì tui lại lang thang khắp nơi để về lại khách sạn gặp mọi người đi ăn tối.

156441

Tuk Tuk

156442

Xe bán hàng rong độc đáo.

156443

Chiếc tuk tuk đời mới.

156444

Một chiếc xe thôi

156445

Mò ra tơí hoàng cung ngắm hoàng hôn chim bay tứ tung nè

156447

Chim nhiều lắm luôn nha. Đừng ị trên đầu tui nha chim ơi khà khà.

156448

Một góc phố khi nắng chiều sắp tắt.

156449

Chơi đá cầu dưới ánh hoàng hôn vàng rực.

156450

Hoa gì không biết mà nở trắng trời luôn.

156451

Tượng đài nổi tiếng nè... Về lại khách sạn và nhóm 4 người chúng tôi đi ăn ở chợ đêm với nhiều món ăn tự chọn... Và ra ngồi ở bờ sông uống bia bao vui luôn nha. Uống rồi trúng bia rồi lại đổi uống tiếp... Khà khà khà... Và đi mấy quán bar nổi tiếng ở đây...

156453

Sáng hôm sau ăn sáng và chào tạm biệt mọi người để tui đi làm việc riêng của mình... Chiếc xe đi hành hương phía trước kìa... Zen và Luna về luôn thì tôi cũng xong việc nên ở lại chơi thêm vài ngày nữa. Cũng muốn đi Kampot có cái trò trượt nước bên sông quyến rũ và cái Bokor hill nên quyết định ở lại chơi. Tối đó cùng Ken đi ăn với Zoe và Flor bạn của Ken. Ăn xong thì chúng tôi vào cái quán bar tầng thượng này uống bia nói chuyện...

156452

Con bò được làm bằng rơm đầy nghệ thuật...

156454

Bảng chỉ đẫn đi lên sân thượng uống bia nè.

156455

Một góc decor của toà nhà.

156456

Chỉ là quảng cáo cho tiger mà thôi... Nhưng đẹp

156457

Thấy cái này là thích lắm luôn nha... Rất tinh tế và đầy nghệ thuật luôn...

156458

Ken - Flor và Zoe dễ thương nhé...

156461

Cô bạn người pháp ngại khi tôi đề nghị cô ấy cho tôi chụp vài tấm...

156459

Rất ngọt ngào nhé Zoe. Hihi. Uống xong thì chia tay mọi người về ngủ cho khoẻ nè...

156466

Sáng hôm sau với cơm bò xào

156462

Mua ly cà phê uống và đợi ra trạm xe đón bạn của Ken từ Việt nam qua - Đó là Cô Cô.

156463

Chúng tôi vào quán này ngồi đợi nghỉ ngơi và cho Cô Cô ăn uống.

156464

Và cuối cùng thống nhất là chúng tôi sẽ mua vé xe khách đi Kampot luôn. Không ở lại Phnom Penh phút giây nào nữa. Thế là cũng tạm biệt Phnom penh chúng tôi lên đường khám phá nhiều điều thú vị đang chờ đón chúng tui phía trước... Let's Go. Were coming, Kampt...

156465

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back