What's new

[Đã đi] Phnôm Pênh - Sihanoukville - (28/4 - 1/5)

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Mình và thằng bạn đã ấp ủ chuyến đi Sihanoukville từ lâu. Bây giờ mới có cơ hội để đi.
Sihanoukville một thành phố cảng ở phía nam Campuchia, bên Vịnh Thái Lan. Biển đẹp đặc biệt là 2 bãi tắm Independent và
Sokha. Hải sản tươi và ngon. Một chút hải sản, một chút bia Angkor và xem bắn pháo hoa tại bờ biển. Còn gì bằng...

Lịch trình của nhóm mình :

Ngày 28-4 : Sáng đi từ HCM - PP. Nghỉ ngơi và chơi ở PP một ngày. Mình có thể đi mua sắm, ăn uống ở khu trung tâm Old Market. Buổi tối đi đến khu phố Tây ở bờ sông Tonlesap, chợ đêm.

Ngày 29-4 : Đi cung điện Hoàng gia, quảng trường độc lập. Trưa mình sẽ xuất phát đi Sihanoukville.

Tới Sihanoukville tới Khách sạn, nghỉ ngơi và đi chơi đêm.

Ngày 30 -4 : thuê xe máy (5 USD/ngày) . Đi tham quan Sihanoukville. Có tour đi các đảo của nhóm chị Mơ đã đi (nếu muốn đi thì mình sẽ hỏi xin thông tin từ Chị Mơ).

Ngày 1-5 : Về nhà

Xe : Sorya : HCM -PP - HCM = 19$ (giảm 1usd đặt vé khứ hồi)
PP - Sihanoukville - PP = 11$ (giảm 1$) .
Tổng cộng 30$

Thuê xe tuktuk khi di chuyển ở PP (A Poly có nói chỉ 1$ cho 1 lần đi.)

Khách sạn ở PP : 8 - 15$ (phòng đôi)

Khách sạn ở Sihanoukville : A Poly có giới thiệu trong hồi ức Gest house Sihanouk ville của 1 người Việt (300k/ngày/2 người được).

Ăn uống: Đồ ăn ở Campodia cũng dễ ăn.
Buổi tối ở Sihanoukville ăn buffet.

Bạn nào có thể join cùng tụi mình thì nhắn cho mình số dt, yahoo qua inbox nhé.
Khoảng 6 - 8 bạn là đẹp rồi

Trong tuần này hy vọng chốt đoàn . Để book xe và khách sạn.

Số đt của mình : 0126 586 4517.

Nick : khiem8888

Last edited:
@Hinimiti : Mới có 2 người chuyển khoản. Chắc cuối tuần mọi người bận.

Mọi người chuyển khoản sớm nhé. Để mình còn book vé xe bus và khách sạn.

Thấy nhắc tên poly niều quá nên vào xác nhận
Ngày 30 -4 : thuê xe máy (5 USD/ngày) -> chính xác
Xe : Sorya : HCM -PP - HCM = 19$ (giảm 1usd đặt vé khứ hồi) -> nên mua sớm coi chừng hết vé vì lễ bà con đi Cam rất đông
PP - Sihanoukville - PP = 11$ (giảm 1$) . -> 1 chiều 5$ 2 chiều 9$
Thuê xe tuktuk khi di chuyển ở PP (A Poly có nói chỉ 1$ cho 1 lần đi.) -> chính xác, phải nhớ mặc cả
Khách sạn ở PP : 8 - 15$ (phòng đôi) -> indochine 2 chỉ 11$ phòng đôi đẹp nhưng hơi nhỏ
Khách sạn ở Sihanoukville : A Poly có giới thiệu trong hồi ức Gest house Sihanouk ville của 1 người Việt (300k/ngày/2 người được). -> chỗ này đã dẹp rồi, nhưng có thể tìm đến dorm Utopia khảong 3$/giường/người

@Anh Poly: Cảm ơn anh nhiều. Nhờ hồi ức của anh. Em tìm được nhiều thông tin bổ ích cho chuyến đi.
@Hinimiti : Em đã nhận được tiền của chị Yến rồi.

@emb: chia sẻ cho em thông tin về hotel SV.
SV rất rất nhiều hotel!
Lần đi của anh là dịp Tết Tây năm 200. gần đây. Tụi anh 2 người
đến SV vào ngày 30.12 và xin ở 2 đêm tất cả họ đều nói không có phòng hoặc chỉ cho 1 đêm 30, còn 31 thì chưa biết trước, hỏi tại sao thì được biết phòng SV còn không đủ để chém đẹp dân Cam, huống chi khách và giá được tính theo mức độ "hot" mà trảm! Đi đến hotel nào cũng đc nói như vậy, như thể là họ rất có Kinh nghiệm kinh doanh đêm 31 giao thừa.
Cuối cùng thì có 2 đêm tuyệt vời ở 2 hotel khác nhau trong TT SV. Và đã chia sẻ với trang Phuot về nên có mặt dịp Tết Tây SV xem dân Cam đến SV đón Tết và bắn pháo hoa! một cảm giác khó tả giống VN mấy chục năm trước, chỉ khác là bắn pháo hoa và bắn ra biển.
Đêm 31 rất may là đi lạc vào GH có tiếng với dân Backpack Tây, nhưng chủ lại là người VN. Em í là người Huế lấy chồng Pháp, gặp đồng hương nên em í tính giá ngày thường 2ng 7USD. Lại được đãi 1 đêm ăn uống dancing free đón giao thừa tại 1 resort Pháp sát với bãi biển cho tất cả khách trọ Geckozy của em Huế í. Chắc tại là ngày vui của chồng em Huế mà cả nhà trọ cùng hưởng.
Hy vọng em sẽ không gặp tình trạng cháy phòng ở SV dịp 30.4 như Tết Tây.

Last edited:
Em ơi, lượn nhắc bà kon 1 vòng rồi tranh thủ book vé xe và phòng sớm chứ kẻo cháy phòng í

Các bác nhanh tay chuyển tiền để( Lờ-đờ) chốt đoàn.Có nam có nữ đủ quân số em chốt đoàn luôn đi,các bác hôm off đâu hết rồi.

Chiều nay em nhờ Mod chuyển thành chốt đoàn giùm.

Mọi người đã chuyển khoản gần xong hết rồi. Hôm nay và ngày mai em bắt đầu book vé xe bus và khách sạn.

Mọi người có thông tin gì về khách sạn ở Sihanoukville từ bạn bè thì chia sẻ nhé.

Nhóm mình chốt đoàn với 12 thành viên. 6 nam và 6 nữ.

Ở sihanoukville :
- Mình định book phòng ở dorm Utopia khoảng 3$/giường/người.

Hoặc

- Gold Lion Hotel : Phòng đôi 26$ 2 đêm.

Air-conditioned and equipped with an en-suite bathroom and cable TV. It also provides city views.

Tiện nghi Phòng: Máy lạnh, Bàn làm việc, Khu vực tiếp khách, Quạt máy, Vòi sen, Toilet, Phòng tắm, Dép, Truyền hình cáp, View

Hoặc

- Big John's Chil-axn Hostel & BBQ :

Phòng 3 giường 30$ cho 2 đêm. quạt
Phòng tập thể : 10$/người cho 2 đêm , quạt
Máy lạnh 15$/ người 2 đêm

Ai có thẻ visa hay master card thì liên lạc với mình nhé. Mình nhờ một chút.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,673
190,157
Latest member
atro
Back