What's new

[Chia sẻ] Phòng condo cho thuê tại yangon - myanmar

royalorchidcondo

Phượt tử
Tụi mình vừa đi về tuần trước, có 2 ngày ở Yangon, ở nhà chị Minh người Việt Nam, đang sống và làm việc ở Yangon

Đó là 1 căn hộ chung cư ở ngay trung tâm khu vực sang trọng của Yangon, 73 Boyarnyunt street Dagon township gần khu đền Shwedagon ( đi bộ được hoặc đi taxi 1500Kyat) và chợ trung tâm Boyoke Aungsan ( 3000Kyat) có rất nhiều quán ăn Việt, Myanmar, Thái, Nhật, China...

Chị Minh rất nhiệt tình hướng dẫn cho mình trước từ Việt Nam qua fb và khi qua tới nơi có đưa tụi mình đi chơi 1 buổi trên quán Bar cao nhất nhìn được toàn khu đền chính Shwedegon buổi tối hihi, chị ở 1 mình trong 1 căn hộ 2 phòng ngủ, 2 toilet, 1 bếp, 1 phòng khách. Chị đi làm cả ngày nên gần như tụi mình ở luôn cả căn hộ riêng.

Giá mình thuê là 35usd/phòng/đêm. Phòng 2 người. Phụ thu 10 usd cho người thứ 3. Tối đa 3 người.

Thông tin thêm là từ nhà chị ra sân bay 8000Kyat, ra bến xe night bus đi Bagan hết 8000Kyat. Các bạn nên mua vé xe bus ngay khi tới Yangon.

Có thể đổi trước 1 ít tiền ở ngay sân bay, mình thấy tỉ giá được. tỉ giá tốt hơn thì đổi ở chợ Boyoke Aungsan. Trong chợ Boyoke Aungsan không có gì ăn đâu, chỉ có cơm bình dân thôi, bay 1 chặng mà sang ăn cơm bình dân thì mood lắm nên tụi mình qua bên cạnh chợ có 1 khu trung tâm sạch sẽ máy lạnh ăn.

Chùa Shwedagon thì đên đi vào buổi chiều tầm 4h tới tận tối 9h mới coi hết và lúc đó lên đèn mới đẹp, đi ban ngày nóng lắm và không đẹp bằng. Vé vào cổng là 8000Kyat

Mình tới tận tối 8h mới đi Bagan nên tính ra ở gần hết ngày chứ không phải 12h check out đâu.

Các bạn có thể liên lạc với mình qua viber/zalo 0932020604 mình gởi hình căn hộ cho ( nếu cần) mình chưa up hình lên diễn đàn được.

Số điện thoại của chị Minh ở Yangon là +959451379765.

Facebook https://www.facebook.com/thaominh.athena

Nhận được rất nhiều sự giúp đỡ và hiếu khách của chị Minh khi lần đầu bỡ ngỡ sang Myanmar nên mình đã xin ý chị để đăng tin cho thuê lên đây, hi vọng sẽ giúp cho các bạn mới đi ít như mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,147
Latest member
daniel22
Back