What's new

[Chia sẻ] Phụ nữ chúng ta với U40 - Ba lô 10kg - Indonesia 10 ngày

Ghi cái tựa rồi ngồi luôn không biết viết gì :D

Đúng là chuyến đi 10 ngày Indo đó không phải chuyến đi đầu tiên của mình, cũng như các chuyến đi khác, một mình mang túi đi lang thang ở miền đất lạ, mình cũng phải tìm hiểu rất lâu, rất nhiều thông tin trên các bài viết. Và những thông tin đó đã giúp ích mình rất nhiều, rất nhiều.

Là phụ nữ, không trẻ nên cũng không rành về các tiện ích công nghệ, mình có lẽ tốn nhiều thời gian mày mò để có thể trang bị hành trang đủ mà yên tâm lên đường. Sau nhiều chuyến đi mình nghĩ tới việc chia sẻ kinh nghiệm của bản thân mình, dưới góc độ gà mờ như mình :) , vì bản thân mình cũng có những thắc mắc mà nhiều lúc tìm mãi không có câu trả lời nên mình biết khi tìm được thì sẽ đỡ lo thế nào :)):)):))

Mình chỉ tưởng thuật lại thực tế chuyến đi thôi, có những hên xui trên chặn đường, những thực tế mình trải qua, kể cả những ngớ ngẩn mình mắc phải nhé ;)

Tóm tắt hành trình nha (có khác tí so với kế hoạch ban đầu hehehe):

Surabaya: đi núi lửa Bromo

Banyuwangi: Đi hồ axit Ijent

Bali: Làng Pemutaran + Denpasar (phát sinh do "xui" haha)

Yogyakarta (Yogja): Đền Borobudur + hang động Cerme (hang ít người tới, cái này cho người chủ Homestay chỉ)

Jakarta

Về Vietnam thôi :):)

Last edited by a moderator:
Hehe em nể chị khoản ngủ đêm ở sân bay Mã đó, em transit ở đó 2 lần ban đêm, lạnh teo & ko ngủ đc dù buồn ngủ kinh khủng & sáng hôm sau về đến VN là phải đi làm luôn (kqua là nghỉ luôn hôm đó vì ko dậy nổi sau khi về đến nhà :devilish:)

Haha chắc chị dễ ăn cũng dễ ngủ

Chị đi bộ từ sbay về hostel thiệt luôn hả? hơn 10km từ khi mua sim xong mà??? quào

Ừa, lúc đó còn sung lắm, đeo 10kg mà sung quá, mò tới 7h tối mới ra luôn, vì cái hostel đó chui qua cái cầu mà ở đường cụt. Thế mới biết mấy anh tập kungfu hồi xưa đeo tạ vào chân chạy để sau này khinh công. Haha, chị bỏ ba lô xuống cũng suýt bay lên :D

Chị đi bộ từ sbay về hostel thiệt luôn hả? hơn 10km từ khi mua sim xong mà??? quào

í không phải, từ sân bay đi xe bus vào bến xe, rồi từ bến xe mới đi bộ về hostel hà. từ sân bay vào Surabaya gần 20km lận đó, đi không nổi đâu :p

í không phải, từ sân bay đi xe bus vào bến xe, rồi từ bến xe mới đi bộ về hostel hà. từ sân bay vào Surabaya gần 20km lận đó, đi không nổi đâu :p

ui em nhớ lộn ko phải từ sbay mà từ bến xe bus, nhưng đoạn đường 10km là đúng rùi phải ko chị? Siêu nể chị luôn :eek:

Cảm phục em gái quá!
Tiếng Anh amateur thì bó tay phải không em?

Không đâu ạ, tiếng Anh qua bển cũng xài ít ít hà, đặc biệt là ở núi Bromo không cần xài chữ nào hehe :D , lấy điện thoại ra bấm tính tiền là được rồi, nói cũng mình nghe thôi hà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,350
190,048
Latest member
COKHINAMLONG
Back