What's new

Phú Quốc, chơi theo kiểu chất BỤI, cực tiết kiệm

Hành trình đi bụi Phú Quốc 1 đứa con gái xứ Bắc thật đơn giản và tiện gọn.
Mình sẽ review theo chuyến đi của mình, chuyến đi không có kế hoạch mà đi theo kiểu, ta dại ta tìm về nơi vắng vẻ í.
[Cách đi - phương tiện ra đảo]:
Khi mình viết hồi ức này, hiện tại mình vẫn ở trên đảo, gặp mưa nên nán lại viết cho giết thời gian.
Vé máy bay: book trước 1 tuần giá mình mua là: 793k. Thời gian bay là 17h20 đáp xuống đảo là 18h45'
Tại sân bay có taxi, xe máy thoải mái cho bạn lựa chọn phương tiện vào thị trấn cách 5km.
Đến Phú Quốc toàn cây là cây, vắng vẻ, đặc biệt vào ban đêm.
[Hostel]
Với mục tiêu chi phí tiết kiệm nhất, bạn có thể chọn ở dorm, dịch vụ này do 1 nhóm bạn trẻ làm start up phục vụ, tuy cách xa trung tâm thị trấn 5km, nhưng có xe máy thì an tâm, mọi khoảng cách cực dễ mò mẫm.
Giá dorm là: 60k, cực rẻ phải không ạ

Last edited:
ở cuối chợ Dương Đông có 1 bác gái bán đậu phộng luộc.(miền bắc gọi là lạc luộc), bị hỏng 1 mắt, chân bị tật, nhìn rất tội nghiệp hãy mua giùm bác í dù chỉ 10k.

1 số cung đường và nhiều hình ảnh mình sẽ up ở instagram, tumblr, facebook: Đầu Cá Ngão mng cùng tham khảo nhé. Chcuc các bạn có những chuyến đi vui

[homestay]: như nói ở trên homstay chỉ để ngủ nên tiết kiệm chi phí để rong ruổi là chính, mình chọn 1 hostel của bạn Khoa vs giá 60k/bed (mình nghĩ nếu thời điểm đoàn đông cứ 1 giường giá 60k, 2 ng ngủ 1 giường cũng chỉ 60k) quá tiết kiệm, ở đây có wifi, chăn, màn đầy đủ, hơi xa trung tâm thị trấn nhưng gần 1 số địa điểm tham quan như: Đá Bàn, Gành Dầu, làng chài Hàm Ninh,...địa chỉ hostel là Nguyễn TRung Trực, có thể tìm hiểu thêm ở website: phuquochostel.com.vn,
Với 1 dự án phát triển du lịch bụi, Khoa và 1 số bạn trẻ có những thông tin cũng như những dịch vụ du lịch giá rẻ nhưng chất đang dần hoàn thiện, dự án của Khoa có những thông tin mà bên sở du lịch chưa mò tới, như một miếng bánh to nhều nhân của đảo Ngọc, các bạn trẻ này gặm vỏ bên ngoài, vừa an toàn mà độc lạ, với mục tiêu khám phá những trải nghiệm, các bạn đó giúp người đi bụi đi ra đảo với giá rẻ, thay vì đi tour, cũng ngắm san hô, lặn biển, ăn hải sản ngủ ở đảo nhưng chỉ mất 30 - 50k tiền tàu, ...được nói chuyện và tâm tư với những ngừoi dân chài chân chất chưa bị lai tạp về du lịch. Ở Phú quốc là quần thể những hòn đảo, như Hòn Dấu, hòn Rái..đây là những hòn còn hoang sơ, nên hấp dẫn khách du lịch
tuyệt lắm bạn ạ - thanks bạn nhiều về những thông tin này nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,432
190,080
Latest member
Cuadep
Back