What's new

Phú Quốc-đi riết rồi quen

Em tự nhận không phải dân phượt chính gốc nên anh chị chém em nhẹ nhẹ thôi nha... Em đi Phú Quốc 4 lần rồi,chỉ lần đầu là đi với bạn thôi,còn mấy lần sau là tự đi... Đến Phú Quốc em ở khách sạn A74,kế bên thiên hải sơn á,khách sạn nhỏ nhưng từ thức ăn,service thì tốt lắm,toàn khách Tây ở,người Việt thì ít hoặc hầu như không có tại theo em biết thì họ chê nhỏ :D:D...review trên trip advisor luôn trên 4 chấm,có điều phòng hơi nhỏ... Gần A74 có 1 chỗ bán món Ấn ngon tuyệt,so với sài gòn có thể bằng hoặc hơn,hầu hết đêm nào ở đây em cũng ăn,giá rẻ mà....Trừ khi nào đi chơi về no quá thì đành phải chờ đến 9h tối hơn,mới lết qua nhấm nháp chút ít. :D...em k biết chạy xe nên toàn ké chú xe ôm,giá rẻ òm,cả ngày chỉ 200k đi thoải mái,làm guide tốt hơn guide của mấy tour địa phương...thật tiếc là em chưa đc đi bắc đảo,bùn lắm,nhưng chịu thôi...

hình này em chụp ở khoan VIP của tàu từ rạch giá đi phú quốc...nói VIP cho oai chứ nó nóng và thua xa ghế thường...chỉ vì là vé đc cho nên cố đấm ăn xôi :(

Hàm Ninh về chiều

Last edited:
PQ có rất nhiều khách sạn và resort, giá nào cũng có. Mình đi hồi tháng 07/2012. ở resort "Kim Thanh Nga" chỉ 200k 1 ngày. Phòng 2 giường và chỉ có quạt. Nhưng điều mình thích nhất ở cái resort đó là gần biển, và gần các resort 4,5 sao khác. Buổi tối, bạn đi bộ dọc bãi biển, sẽ thấy các bar của mấy resort kia, cứ việc ghé vào chơi. Lúc mình đi, mình toàn vào hồ bơi của mấy resort đó nằm nghe nhạc, gọi nước uống. Cứ như là mình thuê phòng ở đó vậy :))

Mình đi Phú Quốc 1 lần rồi..phải nói là tuyệt đẹp....đi chơi thì được..chứ ở thì ko wá...cái đảo nhỏ xíu...đi vài ngày chắc muốn thuộc cái đảo luôn nhỉ

Bạn Chian ơi, quán ăn Ấn độ ở chỗ nào PQ đấy bạn nhỉ, bạn mô tả cho mình cái địa chỉ chính xac đc ko

Quán Ấn độ đó đối diện nhà hàng Carrol đó bạn, trên đường Trần Hưng Đạo.

Các mems nào muốn hỏi PQ thì pm em, thổ dân có xoáy khi khi

Sau một năm rưỡi bác đến đây, giá phòng mình check thấp nhất cũng 25$, chỉ quạt, không nước nóng, không tủ lạnh... giá cả sao tăng phi mã thế. Muốn được như bác lang thang ngắm trời, ngắm biển...Cố gắng đi trong đầu năm tới...hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back