What's new

--PHÚ QUỐC-- hòn ngọc Việt Nam

Có những nơi mà bạn đã đến rồi mà vẫn mong sẻ có dịp trở lại nữa , Phú Quốc là một nơi mà mình sẽ trở lại năm sau .
Có một vài chia xẻ nho nhỏ cho những ại đang chuẩn bị đi Phú Quốc , hoặc ko biết gì về Phú quốc , .
====Để đi tới Phú QUốc thì có 2 đường là Bay , và Tàu . Mình đi đường tàu , nên mình chia xẻ kinh nghiệm đi tàu với Các bạn , bạn nào đã đi đường bay rồi thì đừng ngại cho thêm thông tin nhé ,
Một Kinh nghiệm xương máu nhất là bọn mình tới bến tàu thì nghe câu nói buồn thế này * bon em tới trể rồi tàu vừa mới xuất bến * vậy còn cách nào để đi Phú Quốc ko ? Chị bán vé quả quyết là phải chờ ngày mai thôi , ko còn cách nào khác , vì mổi ngày chỉ chó 2 chuyến , ra phú quốc đó là 8 giờ sang , và 1 giờ chiều . niếu bạn lở chuyến 1 giờ chiều thì phải ngủ lại chờ ngày mai vậy .
tới Rạch Giá , bạn hỏi bến tàu đi ra PHú QUốc , vé tàu thì có thể mua online , hoặc nhờ người thân, hoặc bạn bè đặc vé trước , giá vé 320ngàn/người . tàu xuất bến 2 lần trong ngày 8h sáng và 1h chiều . Đi từ Rạch giá ra Phú Quốc mất khoảng 2 tiếng , tùy theo gió và sóng biển nhé .

dịch vụ trên tàu củng tốt , có nước uống và khăn lanh , máy lanh , TV màng hình lớn , nhưng ngồi 2 tiếng trong khoang tàu buồn lắm, vì vậy bạn phải tìm cách lên trên tầng trên , và đi ra phía ngoài sau để hóng gió , và chụp hình sóng biển , mây , và đảo nhé
đây là Hải Âu tung cánh
Ngồi trren tàu 2hơn 2 tiếng ra tới đảo , chúng tôi phải lanh quanh tìm khách san, ngoài này phòng giá cao lắm đâu đâu củng hét giá 500-800/đêm . CHúng tôi tìm được một nhà nghỉ gần bờ biển giá cũng tương đối ok 450ngàn/đêm . còn đang làm hồ sơ thủ tục nhận phòng thì mấy đứa nhỏ đã chạy thẳng ra biển luôn rồi
Ko phải chỉ chó con nít mà cả người lớn , ko kìm nỏi vui mừng khi thấy biển , thế là quần áo xuống biển luôn

Mới đi về hôm qua... đi theo tour...
Lên máy bay...

Cô tiếp viên xinh quá đi...:D

Tới nơi rùi...

Last edited:

Qua một con sông nước ngọt trên đảo, ở giữa biển mà có sông nước ngọt mới ghê...

Thủy long thánh mẫu ở cuối chợ đêm... xin xăm ở đây rất linh ứng...:D

Bãi sao trên đảo, cát trắng mịn, nước trong veo...:)

Quên chụp lại hình món gỏi cá trích, gồm có cá trích, hành tây, dừa nạo, đậu phộng, gói bánh tráng, rau thơm, dưa leo. chấm nước mắm có thêm đậu phộng xay...

Về nhà thôi...

Hình chụp bằng đt thoại nên k được đẹp...
Chúc mọi người đi chơi vui vẻ và khám phá thêm nhiều hơn nữa...
==============================================

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back