What's new

Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11

Status
Not open for further replies.
Mới xong chuyến Cam Ranh-Bình Ba về, nhưng ai cũng cảm thấy thiếu thiếu chút gì đó hoang dại và lãng mạn của buối tối ngắm trăng rằm trên bãi biển :)) thôi thì...mình về lại Phú Quốc vậy...Dự tính làm chuyến đi này như sau:

1. Phương tiện: đi về bằng máy bay, VNA hoặc Air Mekong, di chuyển trên đảo bằng xe gắn máy.

2. Ngày 1: 13/08/11: tham quan Bắc Đảo, Suối Tranh, vào rừng hái nấm Linh chi, etc...

3. Ngày 2: 14/08/11: tham quan bằng thuyến vài đảo, tắm Giếng Tiên, nướng cá, uống rượu sim, cắm lều bãi biễn, đêm nắm trăng rằm...

4. Ngày 3: 15/08/11: Cafe sáng nhẹ nhàng, ngắm bình minh, đi chợ Phú quốc, rồi ra sân bay về lại sài gòn.

Thật ra có nhiều thứ để chơi ở PQ lắm, nhưng từ từ để mọi người khám phá và bất ngờ

Chi phí dự kiến khoảng 3 chai / mem tính luôn tiền vé máy bay roài. Đoàn mình được chắc ăn 6 mems, kiếm thệm khoảng 6-8 mems nữa. Các bạn quăng gạch cho vui nha. Chốt đoàn khoảng 12-14 mems là đẹp.

Còn nữa, vì đi lại trên đảo bằng xe gắn máy thuê (VND100K/NGÀY) nên lần này tụi mình cần phải tuyển xế và ôm rồi. Trong 6 người có sẵn thì có 3 male / 3 female, nên cũng cân cân :)), cần thêm 6-8 mems để làn xế và ôm nha. Nhớ cảm giác chạy dọc đường biển lúc hoàng hôn...đẹp và thanh bình quá.

Ôi trời, mới nhắc tới PQ mà lòng lại nôn nao rồi, thèm được cảm giác nướng cá, uống rượu sim trên bãi biển không người ... !!! Úp vài tấm hình gợi nhớ tí

"
"

"
"

"
"

Last edited:
Chủ thớt khởi xướng hồi ức đi anh, em phụ họa.
Lần đầu tiên đi Phượt về nhà anh trai hỏi đợt này đi chơi không ăn cá đuối sao ? Ẹc ẹc, lần nào về cũng đuối chỉ có lần này về là còn tươi tỉnh. Hí hí.
May nhờ trời mưa.....

Chuyến đi đẹp tựa như một giấc mơ, và nếu có một sự đánh đổi, tôi vẫn muốn mình được ngủ say trong giấc mơ đó...(chờ top hồi ức của anh Kool để viết tiếp...) ;)

Cám ơn tất cả những trái tim nhiệt thành và đặc biệt là cám ơn Chủ thớt.

"12g trưa, chạy xe tung tăng ngoài đường để đến cảng An Thới", rồi "hết xăng" đến "lủng lốp" -> Giờ thì em biết phượt bằng xe máy rất ư là thú vị. :))

Yêu con người ở đây bởi họ rất chân thật và tốt bụng. :)

Chuyến đi đẹp tựa như một giấc mơ, và nếu có một sự đánh đổi, tôi vẫn muốn mình được ngủ say trong giấc mơ đó...(chờ top hồi ức của anh Kool để viết tiếp...) ;)

Cám ơn tất cả những trái tim nhiệt thành và đặc biệt là cám ơn Chủ thớt.

"12g trưa, chạy xe tung tăng ngoài đường để đến cảng An Thới", rồi "hết xăng" đến "lủng lốp" -> Giờ thì em biết phượt bằng xe máy rất ư là thú vị. :))

Yêu con người ở đây bởi họ rất chân thật và tốt bụng. :)

Có sự đánh đổi thiệt hả em? Nếu thế, anh đổi giấc mơ cho em, lấy ngàn vàng nhé =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back