What's new

Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Sat-Mon 13-15/08/11

Status
Not open for further replies.
Mới xong chuyến Cam Ranh-Bình Ba về, nhưng ai cũng cảm thấy thiếu thiếu chút gì đó hoang dại và lãng mạn của buối tối ngắm trăng rằm trên bãi biển :)) thôi thì...mình về lại Phú Quốc vậy...Dự tính làm chuyến đi này như sau:

1. Phương tiện: đi về bằng máy bay, VNA hoặc Air Mekong, di chuyển trên đảo bằng xe gắn máy.

2. Ngày 1: 13/08/11: tham quan Bắc Đảo, Suối Tranh, vào rừng hái nấm Linh chi, etc...

3. Ngày 2: 14/08/11: tham quan bằng thuyến vài đảo, tắm Giếng Tiên, nướng cá, uống rượu sim, cắm lều bãi biễn, đêm nắm trăng rằm...

4. Ngày 3: 15/08/11: Cafe sáng nhẹ nhàng, ngắm bình minh, đi chợ Phú quốc, rồi ra sân bay về lại sài gòn.

Thật ra có nhiều thứ để chơi ở PQ lắm, nhưng từ từ để mọi người khám phá và bất ngờ

Chi phí dự kiến khoảng 3 chai / mem tính luôn tiền vé máy bay roài. Đoàn mình được chắc ăn 6 mems, kiếm thệm khoảng 6-8 mems nữa. Các bạn quăng gạch cho vui nha. Chốt đoàn khoảng 12-14 mems là đẹp.

Còn nữa, vì đi lại trên đảo bằng xe gắn máy thuê (VND100K/NGÀY) nên lần này tụi mình cần phải tuyển xế và ôm rồi. Trong 6 người có sẵn thì có 3 male / 3 female, nên cũng cân cân :)), cần thêm 6-8 mems để làn xế và ôm nha. Nhớ cảm giác chạy dọc đường biển lúc hoàng hôn...đẹp và thanh bình quá.

Ôi trời, mới nhắc tới PQ mà lòng lại nôn nao rồi, thèm được cảm giác nướng cá, uống rượu sim trên bãi biển không người ... !!! Úp vài tấm hình gợi nhớ tí

"
"

"
"

"
"

Last edited:
Re: Phú Quốc - Lung Linh Cát Trắng Tình Yêu - Fri-Sun 13-15/08/11

He he, em xí 1 gạch trước nè. Ui , vừa mới nghỉ ngơi lấy lại sức, giờ lại chuẩn bị sức lực và kiếm xiền đi Phượt.:)

Báo cáo : em đã book 6 vé rùi. Giá khứ hồi 1.843k. Vậy chi phí chủ thớt đưa ra 3000k thì mình còn 1.157k để chi phí các thứ còn lại. Thiếu thì chủ thớt lại sponsor. Hehe. ( Như Medieu nói là núp bóng quan lớn):))

Cho mình đăng kí 1 chỗ, nữ. Số đt 0984 925658.
Mấy bạn book vé giờ giấc sao vậy? VN Air hay Mekong? Mình định sáng ngày 15 về SG sớm đi làm luôn :D.

Cho mình đăng kí 1 chỗ, nữ. Số đt 0984 925658.
Mấy bạn book vé giờ giấc sao vậy? VN Air hay Mekong? Mình định sáng ngày 15 về SG sớm đi làm luôn :D.

Chuyến đi 6h sáng 13/8 về 17h ngày 15/8. Đi VN về MK bạn àh

Chài, ngó qua cái thời gian chuyến đi thì có vẻ như topic này lập ra chỉ để thông báo cho pa`kon chết thèm hay sao ý chứ đâu có ý chiêu mộ thêm thành viên. Mình cũng dập dòm vụ này lâu rùi mà chưa thấy ai tổ chức, nay có đoàn đi mà không tham gia được, tiếc!

Đành đợi chuyến tới và mong nắm được nhiều thông tin mới nhất về Phú Quốc từ các bạn.

Chúc đoàn có chuyến đi vui.

Chài, ngó qua cái thời gian chuyến đi thì có vẻ như topic này lập ra chỉ để thông báo cho pa`kon chết thèm hay sao ý chứ đâu có ý chiêu mộ thêm thành viên. Mình cũng dập dòm vụ này lâu rùi mà chưa thấy ai tổ chức, nay có đoàn đi mà không tham gia được, tiếc!

Đành đợi chuyến tới và mong nắm được nhiều thông tin mới nhất về Phú Quốc từ các bạn.

Chúc đoàn có chuyến đi vui.

Ẹc ec, sao pác lại nói thế nhỉ? Trưa nay nhà tớ mới có ý định đi nên book vé luôn mà. Đang chiêu mộ thêm thành viên để đông vui đây.

Báo cáo MOD em đã sửa bài. Hehe
Chỉnh sửa bài viết ngay khi có thể

Last edited:
Cơ bản là mình ở xa, còn phải thu xếp công việc và rình vé giá rẻ nữa :) mà các bạn cũng quyết nhanh quá, đúng là trở tay không kịp :(.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,186
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back