What's new

Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt vời!!

Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt vời!!

Báo cáo báo cáo, đoàn Phú Yên 13 người khởi hành thứ sáu, ngày 13/6 đã kết thúc an toàn, trên cả tuyệt vời!!

BÁO CÁO THU CHI (sorry cả nhà, bữa giờ lười tổng kết quá :D)

Tổng thu: 11,300,000
11 người (anh chị Summer, vivi, trungcao, lamnd & bạn HN, minhnq, phuonghoang, ranchu, Hoàn, Hóa): 11 x 1chai = 11,000,000
Dalyhuong 300k

Tổng chi: 11,337,000
Vé giường nằm đi Phú Yên: 11 vé x 190k = 2,090,000
(xe Thuận Thảo, quầy bán vé 39-40 Bến xe Miền Đông, phone 08.35112957)

Vé giường nằm về Sài Gòn: 11 vé x 180k = 1,980,000 được discount 80k còn 1,900,000
(xe Bình Phương, up số phone, địa chỉ sau nha)

Thuê xe 15 chỗ di chuyển 2 ngày ở Phú Yên: 1,900,000
(xe Anh Tuấn, chị Thúy chủ xe 0903511227)

Ngủ ở Hải Đăng Đại Lãnh: 80k/người x 12 người lớn 1 con nít, mấy chú lấy tròn 800,000
(anh Thắng trạm trưởng: 0947475989)

Ăn sáng ngày 1: 310,000
(cháo lòng, thịt heo cuốn bành tráng, địa chỉ up sau)

Ăn trưa ngày 1: 1,440,000VND
(hải sản An Hải, 1.5kg tôm sú to đùng giá 210k/kg, 14 con ghẹ 2.9kg giá 160k/kg, 2 con cá mú 1.9kg giá 240k/kg, thức uống)

Ăn tối ngày 1: 80k/người x 12 = 960,000 + 1 chai Vokka 75,000 + 2 kg mực tươi nướng ăn khuya 200,000 + phí đậu xe nhà chú Mười 20,000 = 1,255,000  gởi chú Mười 1,270,000 (hehe…hơi keo)
Nhà chú Mười ở bãi Môn nấu dùm, ngon, giá cả vậy cũng ok, lại có chỗ gởi đồ trước khi leo lên Hải Đăng Đại Lãnh, có chỗ tắm táp thay đồ, thực đơn:
1. Canh chua cá Cam
2. Cá lóc chiên xù (hình như đổi thành cá khác? Món này không ăn không nhớ)
3. Tôm hấp
4. Tôm xào măng (hình như đổi thành thịt xào măng)
5. Mực hấp (món này ngon nhất, mực to đùng, chẹp chẹp… nhớ quá)
6. Gà kho xả ớt (gà ta, rất ngon)
7. Rau luộc
(số phone chú Mười: 0576288322)

Ăn sáng ngày 2: 150,000
(nhờ chú Mười nấu nồi cháo 1 con gà, đoàn 13 mạng ăn không xi nhê, hix…)

Ăn trưa ngày 2: 1,168,000
hải sản bãi biển Long Thủy rẻ hơn An Hải, cá mú hấp cuốn bánh tráng 200k/kg (loại 2 con 2.5kg), ốc xào xả ớt 60k/dĩa (4 người ăn 1 dĩa phủ phê, ngon tê lưỡi luôn, đến giờ vẫn không biết là ốc gì ^.^), cá dìa nướng muối ớt 150k/kg (3 con 3 dĩa, tổng cộng 1.5kg giá 225k), 4 dĩa cơm chiên hải tôm 25k/dĩa, uống nước dừa

Ăn tối ngày 2, tự túc, 25k/dĩa cơm, àh tuyến đường đi Phú Yên, phụ xe thường hỏi khách trước khi xe dừng ăn cơm tối, nếu bạn nào muốn ăn cơm thì đưa tiền trước cho phụ xe, phụ xe báo với quán ăn chuẩn bị bàn trước, khoảng 7-10 người 1 bàn, thức ăn phong phú hơn là ăn cơm dĩa

Đồ ăn vặt linh tinh: 229,000
Dưa lê: 55,000
Đậu hủ: 24,000
Dưa hấu gành đá dĩa: 20,000
Bánh + nước Dalyhuong mua: 130,000

Quỹ còn: 11,300,000 – 11,257,000 = 43,000

Chị Summer ủng hộ thêm 157,000 để tặng riêng bác Tài 200,000
(sorry bài post hôm qua nhầm lẫn chút)

Last edited:
Re: Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt v

Xin lỗi,cho mình spam một chút.Nhóm mình cũng đang chuẩn bị đi Phú Yên vào tháng 9,bọn mình từ Hà Nội bay vào,đây là lần đầu tiên đến Phú Yên nên còn bỡ ngỡ,các bạn có thể share cho mình chút thông tin về giá thuê xe đi lại, có số ĐT luôn thì tốt quá, địa chỉ những quán ăn ngon bổ rẻ(hihi)và tư vấn cho nhóm mình cung đường nên thăm quan nhưng địa điểm nào trước,tránh ngược đường hoặc mất time,bọn mình dự kiến ở Phú yên khoảng 4 ngày.Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Mình sẽ post chi tiết chương trình chi phì chuyến đi cho bạn thảm khảo nhé, bữa giờ lười viết ^.^

Re: Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt v

Đi lạc, cuối cùng cũng đến đích, hớn hở!!!!

Hội ngộ

Chung sức

Lãng mạn

Trên đường rời gành Đèn & gành Đá Dĩa, thấy người dân nơi đây dùng đá ở gành đá dĩa làm nhà, rẻ bền đẹp mọi người nhỉ, nhưng không hề dùng đất cát xi măng trát tường, mình théc méc, gió lùa vào lạnh chết sao ta ??

Stop vào An Hải nghỉ trưa, ăn hải sản

Xin lỗi,cho mình spam một chút.Nhóm mình cũng đang chuẩn bị đi Phú Yên vào tháng 9,bọn mình từ Hà Nội bay vào,đây là lần đầu tiên đến Phú Yên nên còn bỡ ngỡ,các bạn có thể share cho mình chút thông tin về giá thuê xe đi lại, có số ĐT luôn thì tốt quá, địa chỉ những quán ăn ngon bổ rẻ(hihi)và tư vấn cho nhóm mình cung đường nên thăm quan nhưng địa điểm nào trước,tránh ngược đường hoặc mất time,bọn mình dự kiến ở Phú yên khoảng 4 ngày.Cảm ơn các bạn rất nhiều.

hihi, mình bon chen 1 tí nhé, bạn vào Phú yên nên vào sớm, qua giữa t9 là vào mùa mưa rồi, tháng hè thì rất là nắng, nên Phú yên đẹp nhất là tết và mùa thu.
bạn có thể mướn xe máy tại bến xe nội thành Tuy hòa(chỉ có 1 chỗ cho thuê thôi, bên cạnh chợ tuy hòa, gần đường nguyễn trãi, mình quên mất số Dt rồi,). Gành đá dĩa và Vũng rô ngược hướng nhau, từ Tuy hòa ra Gành đá đĩa hơn 40km, từ Tuy hòa vào vũng ro cũng hơn 40km, khoảng cách của VR-gành đá đĩa là khoảng 80 km. nếu ko có thổ địa, hỏi đường sẽ hơi cực( dân PY rất ít người biết đường ra gành đá đĩa)
bạn nên ghé thăm tháp nhạn, sẽ thấy được toàn cảnh Tuy Hòa và con sông ba, tới buổi chiều và ban đêm đẹp hơn.
về phú yên thì ăn cháo hào, đặc sản đấy... trên đường ra gành đá đĩa,từ Tuy hòa đi khoảng 15-20km, tới xã An Hiệp, sẽ có 1 quán Hiếu: bò các món: tương đối ngon và rẻ, trên đường về theo cung đường An Hải: ghé An Hải ăn hải sản...ngon...

Vivi ui...còn vụ "tập kích" quán đậu hủ quá xá vui em ui...Hình như trình tự bị lộn rùi...hia hia...

Vivi ui...còn vụ "tập kích" quán đậu hủ quá xá vui em ui...Hình như trình tự bị lộn rùi...hia hia...

Đúng hít mà, trình tự em post chậm hơn ranchu 1 chút, của em còn chưa đến Đại Lãnh, làm sao về Long Thủy kịp mà ăn đậu hủ :D

Thank bạn ViVi82 xinh đẹp,nhớ giúp nhóm mình nhé.

ranchu thấy chị vivi đã tổng hợp lịch trình chuyến đi ở trang đầu rồi nên giờ có post hình sai trình tự một tí chắc cũng không sao ^^
Quan trọng là cảm xúc mỗi người thấy nhớ chỗ nào, thích post ở chỗ nào trước thì post thôi, để lâu nó nóng trong người haha.

Ừa nhóm Vivi này rì pọt lung tung quá ..làm tui đọc lộn tùng phèo .. có đi ăn đậu hủ hải sản nữa huh ?? ;)

Còn Gành Đèn là sao kìa , có phải là Ghềnh đá có cái đèn hải đăng không he ? Hay có nghĩa gì khác ?
Kể từ lúc nghe cái chuyện "Ghẹ nướng xả ớt" .. tui thiệt tình bớt tin vào vào khả năng nghe tiếng Việt của tui rồi :shrug: (hihi) :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,357
190,547
Latest member
congchinh
Back