What's new

[Chia sẻ] Phượt bộ Nam Cát Tiên - Bàu Sấu 23-24/05/2015

Lâu nay không thấy có bài review mới về Nam Cát Tiên nên hôm nay mạn phép xin đựoc làm đôi dòng review để các bạn nắm thông tin.
Các bạn cứ lên trang chủ của NCT để đặt phòng đặt cơm và đặt xe zeep hết nhé. Nên đặt sớm tầm 2-3 tuần vì trong đó khá hót.
Team mình 8 người 2 nam 6 nữ khởi hành từ SG lúc 6 giờ sáng. Tranh thủ đi sớm để bớt kẹt xe và tránh công an giao thông. Đây là chân dung các phượt thủ nhóm mình :D

Trên đoạn đường 150km, team mình có ghé qua mấy thành phố Biên Hòa ăn sáng và nghỉ đôi lần để đảm bảo sức khỏe cho các bạn nữ.
Một vài ảnh trên đường đi

Đường từ SG đến BH thì các bạn có thể đi tốc độ tương đối thoải mái, có điều đoạn này đường hẹp nhiều container nên cũng không đi nhanh được. Ra khỏi tp Biên Hòa đường rất đẹp, nhưng mình khuyên các bạn chỉ nên chạy 40 đều đều. Nhớ chú ý mấy đoạn đổ dốc cần giảm ga để giữ ổn định tốc độ. Mấy chú hay bắn dưới chân dốc phía bên kia đường.
Trên đoạn đường 100km mình gặp đến tầm 7 chốt CA mà mình đoán chỉ có thể là bắn tốc độ.
Bọn mình chạy theo đường QL 20 ôm sát hồ trị an

Trước khi đến rẽ vào NCT thì các bạn nhớ ghé chợ ở Tân Phú (cái chấm tròn đỏ trên bản đồ) để mua vịt quay với bánh mỳ để ăn trưa và mực khô để tối rảnh có cái mà nướng :D

Đoạn đường rẽ vào là đường Tà Lài, nhỏ xíu như đường làng, nhưng biển báo tốc độ thì vô số kể. Nghe dân địa phương nói CA cũng bắn trong đoạn đó nên mọi người cứ từ từ kéo ga.

dạo trước mình cũng hay thường xuyên đi 1 mình vào bàu sấu nên xe đạp giờ là 150k/ngày nhé và không được qua đêm đâu + vé vào bàu sấu 150k nữa , ăn uống thì mình chả bao giờ ăn nhưng nếu nhớ ko nhầm thì cũng ko rẻ ( tầm 70k/1 bữa hay 2 bữa thì phải ) , nếu sức trâu và ưa thích mạo hiểm có thể thuê người dẫn đường dẫn đi bộ qua tà lài nhưng đường khó đi và mệt lắm nhé bạn :D

=> túm lại cảm giác sau khi vào bàu sấu là ở đây rất biết cách kiếm tiền , thiên nhiên thì hoang sơ và đẹp lắm, nhất là những lúc lội bộ trong những cơn mưa rừng

sắp tới mình tính đi 1 mình, nên cho mình hỏi:
1. giá thuê xe đạp 120k đi Bàu Sấu là để qua đêm được luôn đúng ko bạn ?
2. Ăn uống ở Bàu Sấu + thuê lều ngủ thì giá cả ntn?
3. Ngoài Bàu Sấu ra thì còn nơi nào đẹp hơn để đi ko? Tự mình nghe nói mấy chỗ còn lại khá chán, chỉ có Bàu Sấu là đẹp nhất.
Mình cám ơn bạn trước.

thấy bạn chủ topic lâu tl quá nên mạn phép tl ké chủ thớt vậy, mong là không buồn nhau nhé

giờ lên 200k rồi à, đã chát nay lại càng chát thêm :(( , bạn khỏi lo về vụ vé vì trong đấy các anh các chị liên lạc với nhau chặt chẽ lắm nên âm mưu lậu vé là không khả thi đâu, ăn uống ở bàu sấu thì chỉ có cá là chính,ngoài ra bạn có thể ăn cá sấu nếu muốn :)) ,

Hi chủ thớt cho hỏi cái này nha, mình thấy trên trang chủ Namcattien tăng giá vào Bầu Sấu 200k/ng rồi, mà cho dù là 140k thì mình thấy cũng khá chát cho 1 chặng như vậy. Giả sử mình ko mua vé vào Bầu Sấu mà "lặng lẽ" cuốc bộ đến đó, thì có ai soát vé không? Tuyến về thấy các bạn bắt xe jeep bằng cách nào vậy? Gặp tình cờ hay có đặt trước? Ăn ở Bàu Sấu có nhiều món để lựa ko hay các anh nấu gì ăn đấy? Mình sắp đi nên cần thông tin í mà. Thanks!

Bạn ơi mình muốn hỏi là giờ muốn đi bàu sâu là mình phải mua vé vào nam cát tiên+vé vào bàu sấu+ thuê xe đạp+ phí qua đêm trong bàu sấu + tiền thuê phòng nữa có phải kg bạn. Muốn đi thử mà thấy nhiều phí quá

Cảm ơn bạn chủ thớt đã post bài này, nhưng nói thật là nhìn cái bảng giá mình thấy rắc rối quá :), không tự ước lượng được mình đi thì sẽ hết bao nhiêu tiền phí dịch vụ các kiểu (2 vợ chồng, 1 trẻ con lớn, 1 trẻ con < 15t :D).

Bàu Sấu như mô tả có vẻ cũng hấp dẫn, nhưng cái mình muốn đi nhất ở NCT là trekking đi xuyên rừng cơ (quãng đường thì ngắn hơn nhiều, chỉ không so với leo Fansipan thì khó/dễ hơn thế nào?), có ai đã đi xuyên rừng cho mình xin ít review thì tốt quá, đang tính đi trong tháng 8 tới mà chưa biết bắt đầu thế này :)

Cảm ơn,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back