What's new

[Chia sẻ] Phượt bộ Nam Cát Tiên - Bàu Sấu 23-24/05/2015

Lâu nay không thấy có bài review mới về Nam Cát Tiên nên hôm nay mạn phép xin đựoc làm đôi dòng review để các bạn nắm thông tin.
Các bạn cứ lên trang chủ của NCT để đặt phòng đặt cơm và đặt xe zeep hết nhé. Nên đặt sớm tầm 2-3 tuần vì trong đó khá hót.
Team mình 8 người 2 nam 6 nữ khởi hành từ SG lúc 6 giờ sáng. Tranh thủ đi sớm để bớt kẹt xe và tránh công an giao thông. Đây là chân dung các phượt thủ nhóm mình :D

Trên đoạn đường 150km, team mình có ghé qua mấy thành phố Biên Hòa ăn sáng và nghỉ đôi lần để đảm bảo sức khỏe cho các bạn nữ.
Một vài ảnh trên đường đi

Đường từ SG đến BH thì các bạn có thể đi tốc độ tương đối thoải mái, có điều đoạn này đường hẹp nhiều container nên cũng không đi nhanh được. Ra khỏi tp Biên Hòa đường rất đẹp, nhưng mình khuyên các bạn chỉ nên chạy 40 đều đều. Nhớ chú ý mấy đoạn đổ dốc cần giảm ga để giữ ổn định tốc độ. Mấy chú hay bắn dưới chân dốc phía bên kia đường.
Trên đoạn đường 100km mình gặp đến tầm 7 chốt CA mà mình đoán chỉ có thể là bắn tốc độ.
Bọn mình chạy theo đường QL 20 ôm sát hồ trị an

Trước khi đến rẽ vào NCT thì các bạn nhớ ghé chợ ở Tân Phú (cái chấm tròn đỏ trên bản đồ) để mua vịt quay với bánh mỳ để ăn trưa và mực khô để tối rảnh có cái mà nướng :D

Đoạn đường rẽ vào là đường Tà Lài, nhỏ xíu như đường làng, nhưng biển báo tốc độ thì vô số kể. Nghe dân địa phương nói CA cũng bắn trong đoạn đó nên mọi người cứ từ từ kéo ga.

sắp tới mình với nhỏ bạn cũng định đi NCT, mỗi tội sợ lạc đường :( đường vào Bầu Sấu có dễ lạc ko bạn?

Hi chủ thớt cho hỏi cái này nha, mình thấy trên trang chủ Namcattien tăng giá vào Bầu Sấu 200k/ng rồi, mà cho dù là 140k thì mình thấy cũng khá chát cho 1 chặng như vậy. Giả sử mình ko mua vé vào Bầu Sấu mà "lặng lẽ" cuốc bộ đến đó, thì có ai soát vé không? Tuyến về thấy các bạn bắt xe jeep bằng cách nào vậy? Gặp tình cờ hay có đặt trước? Ăn ở Bàu Sấu có nhiều món để lựa ko hay các anh nấu gì ăn đấy? Mình sắp đi nên cần thông tin í mà. Thanks!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back