What's new

[Phượt] Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phan Rí Cữa

[Phượt] Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phan Rí Cữa

Chuyến phượt của tôi bắt đầu từ 1 lý do rất chính đáng là chở vợ về thăm quê ^^. Mới đầu vợ tôi bàn với tôi là về bằng xe khách. Nhưng tôi suy nghĩ lại và thấy sao ta không tiên thể nhân dịp này kết hợp luôn đi phượt nhĩ. Tại vì cũng lâu rồi tôi chưa được lái xe máy đi đâu xa nên trong người cứ háo hức làm sao ấy. Nói cho vợ nghe về việc đi xe máy về quê, mới đầu vợ tôi không đồng ý nhưng sau 1 hồi tôi giải thích thì cô ấy cũng chịu ^^.
Sau đó vài ngày thì vợ chồng tôi lên đường. Bữa đó chúng tôi khởi hành đi Buôn Ma Thuột, thời gian cũng không gấp lắm nên chúng tôi cứ chạy tà tà. Miễn sao đến nơi là được rồi không cần biết sớm hay muộn. Chạy 1 hồi thì cũng đến Đồng Xoài. Vợ tôi nói anh ghé vào co.op mark Đồng Xoài cho em mua chút đồ. Thế là a lê hấp quẹo vào liền ^^ , tranh thủ nghĩ ngơi tí.

Sau khi nghĩ ngơi lấy lại sức rồi và vợ tôi cũng mua được 1 chút đồ cô ấy muốn rồi thì lại lên đường tiếp. Từ co.op mark Đồng Xoài chạy tiếp 1 đoạn thì gặp 1 cái vòng xoay to. Chúng tôi quẹo phải theo hướng QL 14 đi Buôn Ma Thuột. Đường mới đầu thì rất đẹp.

Nhưng sau đó thì ôi trời ơi... thê thảm.

Đường xấu quá, tôi ráng chạy vượt qua đoạn đường xấu này. Phù... cũng may sau đó thì thiên nhiên dành tặng cho tôi lại 1 món quà đó chính là hồ nước tự nhiên thật lớn và đẹp. Vợ chồng tôi dừng lại nghĩ chân và ăn vặt cho lấy sức. Hồ này là nước từ hồ thủy điện Thác Mơ chảy xuống.

Re: [Phượt] Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phan Rí Cữa

Công nhận thích chuyến đi của mọi người quá, xem hết hình + bài viết của bạn mình cũng muốn túm gấu nhà mình đi 1 chuyến. Thích quá ^^
Đà Lạt thì mình ghé rồi, còn Mũi Né, Phan Thiết thì chưa bao giờ, nhưng chắc tuyệt vời lắm :X
Cảm ơn bạn nhé!

Re: [Phượt] Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phan Rí Cữa

Tôi từ mũi né tiếp tục đi tiếp đến hòn rơm. Và đây là đường bờ biển dọc bên đường đi.

Cuối cùng cũng đến hòn rơm.

Từ hòn rơm tôi theo con đường D9T716 đi tiếp thì phong cảnh tuyệt đẹp hiện ra.

Không quên tự thưởng mình 1 phát.

hình bị hư hết rùi bác phucdien ơiiiiiiiiiiiiiiiiii. chỉ thấy hình của bác thienbao khong ak. tiếc quá. up lại đy....

hình bị hư hết rùi bác phucdien ơiiiiiiiiiiiiiiiiii. chỉ thấy hình của bác thienbao khong ak. tiếc quá. up lại đy....

Cũng lâu lắm rồi mình mới quay lại diễn đàn, đúng là những hình ảnh trong bài post của mình đã die hết rồi. Và lúc đó mình cũng chưa hoàn thành hết bài viết của mình. Để bây giờ mình sẽ fix lại hình và hoàn thành hết bài viết của mình luôn. Cảm ơn bạn đã theo dõi và quan tâm bài viết của mình.

----------------
Lâu quá post không cho mình edit bài nữa. Nên mình xin mod delete dùm mình bài này và mình sẽ viết lại 1 bài khác. Thanks mod

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back