What's new

[Cung TM] Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/5)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
[Đà CHỐT ĐOÀN]thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/5)

thăm địa đạo Củ Chi – núi Bà Đen – tòa thánh Tây Ninh – Hồ Dầu Tiếng ngày 21,22 – 5 (2 ngày/1 đêm – thứ 7/chủ nhật)

Quãng đường dự kiến 300km( đi + về + mua đường )

chi phí dự kiến 200k/người

Ngày 1 :
6h30 tập trung tại ngã tư an sương bên phía QL22, ăn sáng trước ở nhà.

6h45 theo quốc lộ 22 rẽ đường Nguyễn Thị Rành tới địa đạo Củ Chi
ăn trưa tại khu sinh thái – giải trí trong khu địa đạo
Nghỉ ngơi và thăm quan 2 khu vực :
- Địa đạo Củ Chi
- Đền tưởng niệm liệt sĩ Bến Dược
Khu di tích bao gồm hệ thống địa đạo Bến Dược và Bến Đình, khu đền Bến Dược, khu vực tái hiện vùng giải phóng trước kia và khu du lịch sinh thái - giải trí ven sông Sài Gòn

13h40 điểm danh đoàn
14h đi thị trấn tràng bảng
gom nhóm 2
mua đồ ăn đêm + sáng

16h từ Tràng Bảng đi thẳng tới núi Bà Đen
gom nhóm 3

18h leo núi, leo theo đường cột điện

dự kiến 21h – 22h leo tới nơi ( trừ hao thời gian vừa đi vừa nghỉ ), ăn đêm,chuẩn bị chỗ ngủ, nghỉ ngơi, giao lưu…
Ngủ trên núi.

Ngày 2
5h30 dậy chuẩn bị, ăn sáng trên núi.
7h xuống núi bằng đường chùa.
Thăm động Kim Quang trên đường xuống núi.
Thăm quan chùa Bà Đen
Trượt máng xuống chân núi.

10h thăm tòa thánh Tây Ninh, ăn trưa, nghỉ ngơi và xem lễ lúc 12h tại tòa thánh.
Thưởng thức món bánh tráng phơi sương Tây Ninh.

14h đi hồ Dầu Tiếng, vòng theo cung đường Bờ Hồ tham quan
- về thị trấn hóc môn
- ra quốc lộ 22
- về SG

Last edited:
Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/

Cảm ơn bạn đã cho thêm thông tin, đoàn mình xăng xe thì xế với ôm share nhau, ăn uống và vé này nọ cũng chưa đến 200k, chủ yếu tốn phần ăn .. đặc sản ở Tây Ninh thôi, phượt nhà mình thì hứng bất tử lắm :D
Vụ tắm hơi ngại bảo vệ hồ, cơ mà cũng lên thủ sẵn đồ bơi nhỉ :D
Bạn có thể cho mình biết thời tiết ổn ko? bạn leo núi đường nào? Thời gian leo và xuống ra sao?
Bắt đầu vào mùa mưa rồi lên mình ngại nhất khoản này.

Re: Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/

Lão già này ké 1 xuất và 1 nửa cục gạch.

Ui, các cậu ơi.
Cho tớ đăng ký 2 vé: 1 xế và 1 ôm.
Kitara112: không chín không tám hai một ba một hai một. hehe, bắt chước các bạn

Hồ không có bảo vệ bạn ah. vào khu du lịch của Hồ dầu tiếng rồi, men theo đường mòn chạy thẳng xuống lòng hồ :d
Còn núi Bà đen mình leo đường chính (leo bậc thang) mình leo vào tầm trưa 11h, nắng nóng khủng lắm, phải tiếp nước liên tục. Leo từ chân núi đến đỉnh tầm khoảng 2tiếng. nếu bạn đi cáp treo khoảng 30p, còn trượt máng xuống thì 10p.

Mình đăng ký 1 vé, 0949 49 1981, nhóm mình có 04 ng, mọi người sẽ tự đăng ký cho bạn.
Theo mình nên đi sớm một chút cho đỡ nắng. để đến chân núi bà đen còn ăn đặc sản thằn lằn núi, rắn núi.

Thời gian off nên sớm hơn một chút, cho mọi người bàn thảo kế hoạch để rồi còn biết mà thuê lều, mua những gì ăn trên núi, chuẩn bị những gì nữa. gấp quá sẽ không kịp dâu.

Mình thấy Hồ Dầu Tiếng rất đẹp nên phân bổ thời gian để chơi ở đó, để còn ra đảo nữa, mình có thể thuê thuyền ra đảo ở hồ dầu tiếng, có sdt để thuê thuyền mà.

Nếu mọi người muốn mua bảo hiểm du lịch, mình sẽ mua cho.

cho e đk 1 suất ôm ( a dungtran chưa có ôm thì e theo a nhé ^^)
julia : 0977894979

Hay là ưu tiên 2 bác này cái xe đạp đôi cho nó máu lửa nhỉ :D

Em xin! Ai chứ bác Ruồi dám bắt em còng lưng đạp chở bác ấy lắm :p

Yến đang tính đi thế này:
HCM - An Sương
BX An Sương - Tây Ninh
Sau khi off sẽ hẹn xem mấy giờ ở chân núi Bà Đen, nhập đoàn rồi leo núi.
Hôm sau...tính sau (có thể thuê xe ôm theo đoàn đi Dầu Tiếng :d hoặc nếu còn xe thì ghép chung, tuỳ duyên, tuỳ phận ;)
Nói chung cùng nhau lên ...đỉnh Bà Đen được là mục tiêu chính của Yến Ngố :)

p/s chủ thớt: Bỏ 1 số 9 cuối trong số điện thoại của Yến ngố nhé, 11 số đã là nhiều lắm rồi :p

8h xuất phát từ ngã tư hàng xanh. Tới ngã tư An Sương tập kết lần 2.
theo quốc lộ 22 rẽ đường Nguyễn Thị Rành tới địa đạo Củ Chi (74km)
17h tới thị trấn Tây Ninh (47km)

17h30 tập kết chân núi bà đen, gửi xe, kiểm tra vật dụng. lên chùa.

18h30 lên Chùa Bà Đen, ăn tối nhẹ, nghỉ ngơi.

20h leo núi, leo theo đường cột điện

1- tập trung chỗ khác đi, Hàng xanh ngược hướng Tây Ninh mà (có thể thay bằng công viên Lê Thị Riêng)
2-Từ Củ Chi nếu đi núi Bà thì kg có chạy qua thị xã Tây Ninh. vì ngày 2 quay lại Tòa Thánh sau mà.
3-Leo đường Đài Liệt Sĩ là OK, nhưng hình như đường này kg có lên chùa Bà (leo mất khoảng 2h)

Hồ không có bảo vệ bạn ah. vào khu du lịch của Hồ dầu tiếng rồi, men theo đường mòn chạy thẳng xuống lòng hồ :d
Còn núi Bà đen mình leo đường chính (leo bậc thang) mình leo vào tầm trưa 11h, nắng nóng khủng lắm, phải tiếp nước liên tục. Leo từ chân núi đến đỉnh tầm khoảng 2tiếng. nếu bạn đi cáp treo khoảng 30p, còn trượt máng xuống thì 10p.

Tụi mình leo đêm, theo minh biết thì buổi chiều ở Tây Ninh dạo này dễ mưa, nên buổi tối mà leo núi sau khi trời mưa thì ...
Ủa có cáp treo lên đỉnh núi luôn hả bạn? mình tưởng chỉ tới chùa Bà Đen thôi ?

Mình đăng ký 1 vé, 0949 49 1981, nhóm mình có 04 ng, mọi người sẽ tự đăng ký cho bạn.
Theo mình nên đi sớm một chút cho đỡ nắng. để đến chân núi bà đen còn ăn đặc sản thằn lằn núi, rắn núi.

Thời gian off nên sớm hơn một chút, cho mọi người bàn thảo kế hoạch để rồi còn biết mà thuê lều, mua những gì ăn trên núi, chuẩn bị những gì nữa. gấp quá sẽ không kịp dâu.

Mình thấy Hồ Dầu Tiếng rất đẹp nên phân bổ thời gian để chơi ở đó, để còn ra đảo nữa, mình có thể thuê thuyền ra đảo ở hồ dầu tiếng, có sdt để thuê thuyền mà.

Nếu mọi người muốn mua bảo hiểm du lịch, mình sẽ mua cho.

Vụ ăn đặc sản mình cũng tính đến, ngày thứ 2 sau khi thăm quan tòa thánh xong, còn thời gian thì ăn trưa và đặc sản xem thế nào, đợi 12h xem lễ xong rồi nghỉ ngơi.

Nhóm không đông nên cũng dễ kiểm soát phần dụng cụ như lều, bạt, túi ngủ ... , chủ nhật này mình sẽ ra thông báo off vào thời điểm nào thích hợp, ăn uống thì trang bị ở bữa tối ngày 1, đêm ăn nhẹ và ăn sáng trên núi là oke, bữa trưa của ngày 1 và ngày 2 ăn tại khu vực thăm quan, có quán ăn bạn ạ.
Hồ Dầu Tiếng có ra thăm quan hay ko phải xem xét lại, vì nếu vậy thời gian sẽ rất bó hẹp cho các hoạt động trước đó, nhất là leo núi rất tốn thể lực. Tùy tình hình buổi off, có thể thuê thuyền ra hồ kết hợp đi suối Ngọc vào lần phượt tiếp theo.
Quên nữa nếu nhóm bạn 4 người thì chắc hơi khó cho mình vì đoàn sắp đủ 12 thành viên rồi zzz

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back