What's new

Phượt hcm lagi phan thiết cổ thạch vĩnh hy bình hưng hồ tràm long hai

PHƯỢT XE MÁY CUNG ĐƯỜNG HCM - LAGI-MŨI NÉ - CỔ THẠCH-VĨNH HY-BÌNH HƯNG.
Ngày: 30/8 đến 2/9.
Phuơng tiện: xe máy.
Hì mọi người, cuối tháng này mình muốn làm chuyến xe máy dạo quanh cung đường biển đẹp nhất Việt Nam.
Ngày 30/8: khởi hành từ HCM theo cung đường hồ Tràm xuôi về biển Lagi, sau đó, cặp theo bờ biển về Mũi Né.
Ngày 31/8: sáng thì đi trượt cát sâu đó về lên đường chạy ra Vĩnh Hy, các bạn biết Vĩnh Hy thế nào rồi. Chiều đấy, sẽ ra Bình Hưng, đào này nhỏ hơn Bình Ba nhưng còn rất hoang sơ hợp với những người thích khám phá. Mình sẽ ngủ lại đây trên bè du lịch 1 đêm. Mình có người quen nên có thể book chỗ trước.
Ngày 01/09: về lại Tuy Phong đi tham quan biển Cổ Thạch với những bãi biển đầy mà sắc của những viên đá nằm lăn lóc ở bãi biển, nếu kịp thời gian sẽ đi thuyền thúng sang đảo Cù Lao Câu rất đẹp gần đấy. Chiều mình chạy về Phan Thiết và nằm chơi ở đây một đêm.
Sang 02/09: mình sẽ đi thông thả dọc theo cung đường xuôi về Hồ Tràm, nếu có thời gian ghé quá suối nước nóng Bình Châu rồi đi cung đường Hồ Tràm-Long Hải xuôi về Sài Gòn. Cố gắng đến cánh đồng muối ở Long Hải xem cảnh mặt trời lặn. Đảm bảo các bạn sẽ ko quên cảnh này,rất đẹp và lãng mạn. Mình sẽ úp thêm hình vào chiều nay để mọi người tham khảo nhé.
Chi phí: tầm 2 tr.
Hiện đã có 2 bạn rồi, ai tham gia thì đi nhé.
Mình thích chụp hình nên nếu các bạn gái theo sẽ hên có khi đựoc vài tấm hình tuyệt đẹp úp lên face .
Facebook: www.faceboook.com/takatav
Số điện thoại sẽ cho riêng từng bạn nhé.

Re: Phượt hcm lagi phan thiết cổ thạch vĩnh hy bình hưng hồ tràm long hai

bạn đi vầy chỉ là chạy xe chứ có thời gian thưởng thức vẻ đẹp đâu.

Re: Phượt hcm lagi phan thiết cổ thạch vĩnh hy bình hưng hồ tràm long hai

Cung đường này mình tính kỹ rồi bạn chỉ hơn 300km thôi nên lịch mình là vừa đi vừa nghỉ ngơi, ngắm cảnh vẫn vô tư mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back