What's new

Phượt Kinh Bắc (Bắc Ninh Hội)

Re: Phượt Kinh Bắc ( Bắc Ninh Hội)

Đầu tháng 6 này mình sẽ đi xe máy từ HN- Lý Sơn, nếu tiền bạc còn xúng xính+ nhã hứng thì phi tiếp vào Đà Lạt. Nhà mình có ai cùng chí hướng không nhỉ?

Em có dự định vào Tháng 7, cơ mà bác cho em chút thông tin thời gian lịch trình được hem, nếu mà thu xếp được em đú với ạ :)
Đầu tháng 6 này mình sẽ đi xe máy từ HN- Lý Sơn, nếu tiền bạc còn xúng xính+ nhã hứng thì phi tiếp vào Đà Lạt. Nhà mình có ai cùng chí hướng không nhỉ?

Em có dự định vào Tháng 7, cơ mà bác cho em chút thông tin thời gian lịch trình được hem, nếu mà thu xếp được em đú với ạ :)

tại hạ định đi vào đầu tuần tháng 6. Lịch trình dự kiến như sau: Có thể trên đường sẽ tạt ngang rẽ dọc nơi bất kỳ :D
Ngày 1: Hà Nội- Hà Nam- Ninh Bình- Thanh Hóa- Vinh: 300 km
Ngày 2: Vinh- Ngã Ba Đồng Lộc- Đèo Ngang- Mộ Bác Giáp- Bãi Đá Nhảy- TP. Đồng Hới: 220 km
Ngày 3: TP. Đồng Hới- Cồn cát Nhật Lệ- Trường sơn Đông- Nghĩa trang Trường Sơn- Thành cổ Quảng Trị - Huế.: 190 km
Ngày 4: Huế- Vịnh Lăng Cô - Đèo Hải Vân - Bán đảo Sơn Trà- TP.Đà Nẵng- Hội An: 165 km
Ngày 5: Hội An - Thánh địa Mỹ Sơn - TP.Quảng Ngãi: 176 km
Ngày 6: TP.Quảng Ngãi- Cảng Sa Kỳ lên tàu đi Lý Sơn.
Ngày 7: 6h ra bến mua vé.8h khởi hành về đất liền.

Chủ nhật tới mình tính qua chùa Dâu và chùa Bút Tháp ở Thuận Thành. Ngoài 2 chùa cổ này ra, còn điểm nào chơi và ăn vặt ở Thuận Thành không các bạn Kinh Bắc?

Chị Lan Trai ới ời, ngoài 2 điểm trên chị có thể đến thăm làng tranh Đông Hồ, làng Đồng Đại Bái, Sen Thuận Thành, làng tằm kén Hoài Thượng.... nếu muốn thêm về chùa chiền thì quanh đấy cũng ối đó ạ, có thể gọi anh Dương QUảng từ Hà Nam lên làm HDV cho chị nhá :))
Chủ nhật tới mình tính qua chùa Dâu và chùa Bút Tháp ở Thuận Thành. Ngoài 2 chùa cổ này ra, còn điểm nào chơi và ăn vặt ở Thuận Thành không các bạn Kinh Bắc?

14364562082
Mình về rồi, có ảnh trên đèo Hải Vân tặng các bạn :)
https://www.flickr.com/photos/78845409@N06/14364562082/

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
daniel22
Back