What's new

Phượt MALAY - SIN (10 - 20/07/12) mời tham gia chung cho vui

Status
Not open for further replies.
Dear alll.:):D:)

Vinh là tên của mình. Đã book được ticket air and hostel o Malay and Sin. Nếu ban đi cùng thời gian như trên thì lập hội di chung cho no vui. Vinh sẽ đi từ SIN -> Malacca -> Kumla Lumpur -> SIN visit những chỗ mà mình đã chưa đến được trong lần phượt SIN năm ngoái. Vinh sẽ di Malay trong 3 ngày và ở Sin trong 7 ngày.

Email: [email protected]:))

Dear all.

Kinh phí chuyến đi là tự túc, Vinh chỉ muốn tìm bạn đồng hành trong lần phượt này. Cụ thể như sau.

1 . Chyến bay Jestart đến SIN lúc 0:35 AM (chắc là phải ngủ trong T1 để chơ đến 5:00 AM take bus đi Malaca - theo Vinh biết thì 7:30 là chuyến sơm nhất) - 7:30 on bus di Malaca - 12:00 or 14:30 take bus di Kular Lumpur (khám phá Malay ve đêm).
2 . Take bus Hop-on Hop-off khám phá Malay (chắt la hết 01 ngày) - ngày cuối cùng lượn qua các cái trung tâm thương mại - 15:30 on bus come back to SIN (để kịp check in hostel)
3 . Tự do khám phá SIN (Vinh th sẽ tham quan thêm vài cái buiding va natural park - tranh thủ lần này tấm biển SIN cho biết) - Tung tăng qua mấy cái mall trong mùa giảm giá, chụp thêm vài tấm hình các landmark and social art mà lần phượt SIN trước không đi được, qua Mustafa mua mứt trái vả về làm quà cho MOM - Có mặt tại T1 lúc 5:00 AM de bay chuyến bay Jestart lúc 6:30 AM về đế SG.

Đó là tóm lượt hành trình, mong một chuyến đi tốt đẹp.
Vinh đã book trên Hostelworld thang Footprint (SIN) and Fernloft KL @ Chinatown (Kular Lumpur) đang trong đợt giảm giá, nếu bạn nhanh chóng book phòng may ra còn trong thòi gian này.

Các bạn cần thêm imformations gì nữa không?

Last edited by a moderator:
Dear ban thutruong,

Vinh sẽ ở SIN từ 13/07-20/07, nếu bạn thấy trùng thời gian thì có thể gập nhau trên đường đi Sentosa vì USS nằm trong Sentosa. Lý do mình không vào USS vì mình thấy nó đắt quá, đi tắm biển SIN để về còn khoe với đám bạn là tui từng swimming o beach of SIN nhé, hiii....

Do ở SIN mình không có lịch cụ thể, nếu gập đồng hương trên SIN và được trò chuyện với nhau thì còn gì vui hơn. USS nó opend từ 9:30AM, bạn nên book vé trên website của nó để được vé tốt nhất. Ah, mình cũng muốn xem nhạc nước ở Sentosa nũa.

Thank you.

Re: Phượt MALAY - SIN (10 - 20/07/12) mời tham gia chung cho vui

Dear ban chungvu72,

Vinh bay từ HCM đến SIN đêm ngày 09/07/12 (chắt là ngủ tại Changi Air 01 đêm), sáng 10/07/12 đi Tigerair qua Malay. Nên hai ngày 10-11/12 sẽ tập trung khám phá Kuala Lumpur (như tháp đôi Petronas, bảo tàng, đền thờ, bảo tàng, sân vận động, shoping mall ... _ tùy thuộc vào thời gian có đủ hay không), ngày 12/07 sẽ đi tham thành phố mới Putrajaya, tối Vinh sẽ bắt bus đi SIN để sáng 13/07 check in hostel SIN như đã dự tính.

Lịch trình không cụ thể lắm, vì kỳ phượt SIN năm ngoái tính quá trời mà qua đó vẫn bể kế hoạch. Vinh chỉ lên khung chính rồi theo tình hình mà tính tiếp.

Thank you.

@Thaivinh: Mình thấy book trên web của nó giá cũng vậy thôi chứ.... MÌnh mua tại Sài Gòn vé USS chỉ có 50 SGD nè!

Dear ban JustinLee,

Vinh định hỏi là bạn mua vé USS tại HCM có 50SGD, nhưng mua ở đâu ???

Thank you.

Dear ban thutruong,

Sau khi nghiên cứu lại trên phượt, nghe nói có cách mua vé USS có chỉ 50 SGD. Nếu mua được vé này mình sẽ tham gia chơi USS vói các bạn nếu bạn không ngại 01 man.

Vinh đã book hostel tren www.hostelworld.com ở SIN là 10USD và Malay là 7USD. Tham khảo của mình là book trên hostelworld vừa rẻ mà còn có thể cancel cái booking - dĩ nhiên là mất phí.

Thank you.

Mình có trả lời bạn trên bài viết của mình rùi đó Vinh àh. Chúc bạn chuyến đi vui vẻ:D

anh ơi cho e hỏi là anh xuất phát từ sài gòn hả a?e lại ở hà nội cũng muốn đi đợt này quá huhu cũng muốn ra nhập đoàn mình.Anh có ý kiến nào giúp e dc ko a?

Dear bạn,

Trướt hết là bạn phải book được vé đi chuyến này. Nếu bạn từ HN mà muốn đi airplan từ SG chắc phải đi bus hay tàu hỏa vào SG, heeeehihihiiii.... đó là cách của Vinh.

Thank you.

Dear girlhiphop2993,

Cái khoản dự trù kinh phí là mình bad nhất. Phượt SIN năm ngoái mình chỉ đem theo 300SGD nhưng kinh phí bị dội lên gần 400SGD cho 7 ngày. Ra đến sân bay bị thằng Jestar Pacific nó charge 60SGD vì cái tội quá 2kg hành lý, đau hơn bò đá vì nếu mua 15kg hành lý đâu đến nông nỗi. Kinh nghiệm là phải thủ sẵn cái thẻ ATM có tiền đề phòng trường hợp không hay xảy ra, hihihihiii.....
Thank you.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back