What's new

[Chia sẻ] Phượt Nhật Bản - Mùa lá đỏ - Momijigari

SanHoBien

Phượt quái

... sau khi bước xuống bậc thang đá này, thì đây mới chính là lối vào quần thể Nikko huyền thoại:

... cổng trời Toji đần tiên được làm bằng đá:

SanHoBien

Phượt quái
... Chủ nhật rãnh rỗi e lại up tiếp:

... Cổng trời thứ 2 được làm bằng đồng với kích thước nhỏ hơn:

Last edited:

SanHoBien

Phượt quái
... Cái cổng nổi tiếng đây rồi, hiểu đc ý nghĩa lịch sử của nó thì hay biết mấy, e thấy các tour lữ hành dừng lại nghe thuyết minh ở đây khá lâu, chắc có gì đó hấp dẫn lắm!

SanHoBien

Phượt quái

... buồn buồn nghịch macro:

... thấy cảnh đẹp quá nên quyết định tiếp tục đi thăm 1 ngôi đền khác mặc dù trời đã chiều rồi mà vẫn chưa ăn uống gì:

SanHoBien

Phượt quái
... up ảnh tới đây mới phát hiện ra mình bỏ sót 1 loạt ảnh trên đường vào cái cổng Nikko nổi tiếng:

... cái tháp nhỏ xíu này ko biết có cái gì mà phải mất 500Y để vào, e thì ko nhé!

Edwards

Phượt thủ
Nếu đúng lịch thì năm sau e sẽ định cư tại Nhật... hi vọng sẽ dc trải nghiệm hết những vẻ đẹp này ... cảnh vật thật mê hồn nhưng e nghĩ 1 phần cũng do tài chụp ảnh của bác :D
P/S : em có thể xin phép bác cho em lấy vài tấm làm tư liệu được không ạ :D

SanHoBien

Phượt quái
Nếu đúng lịch thì năm sau e sẽ định cư tại Nhật... hi vọng sẽ dc trải nghiệm hết những vẻ đẹp này ... cảnh vật thật mê hồn nhưng e nghĩ 1 phần cũng do tài chụp ảnh của bác :D
P/S : em có thể xin phép bác cho em lấy vài tấm làm tư liệu được không ạ :D
Cứ thoải mái bác ah, bác cần khổ lớn thì PM email mình gửi file tốt cho, nhưng đừng dùng vào mục đích thương mại là đc, ke ke :p
E thì dự định sắp xếp 2014 lại đi qua đó tiếp bác ah!
@bác Eizan: hộp thư bác đầy rồi nên mình Pm cho bác mà ko đc, bác phải xóa bớt thôi :)

Jamie

Phượt thủ
Em dự định mùa thu này cũng sang đây chơi chụp ảnh bác ạ. Bác cho em hỏi là thời điểm đẹp nhất để chụp mùa thu Nhật Bản là thời điểm nào ạ? Em định đi từ Tokyo xuống phía nam thôi ạ.