What's new

[Chia sẻ] Phượt Nhật Bản - Mùa lá đỏ - Momijigari

Last edited:
Cám ơn anh San-ho và anh kimvanchinh đã chia sẻ những hình ảnh và thông tin rất hữu ích về đất nước Nhật Bản.

Săn được vé rẻ của Vietnamairline nên nhà em quyết tâm đầu tháng 10 lên đường để ngắm mùa lá đỏ, đến lúc đi cu cậu nhà em mới được gần 16 tháng ^^!. Gia đình em đi từ 2/10 - 17/10 các anh xem giúp em lộ trình thế này có ổn không a, vì mua vé rẻ nên phải quay lại Tokyo để bay về Việt Nam thế nên em tính đi luôn Kyoto - Osaka - Nara mua cái Japan Rail Pass 7 days đi thoải mái các điểm sau đó quay về Tokyo.

- 3/10 => 7/10 Kyoto
- 7/10 => 9/10 Osaka + Nara
- 9/10 => 17/10 Tokyo

Em thấy thời gian để tham quan ở Kyoto, Osaka và Nara là tương đối ổn với gia đình em. Thời gian của em ở Tokyo tương đối dài, các anh xem giúp cho em nên đi đâu gần Tokyo trong ngày hoặc là trên đường em từ Osaka về Tokyo có nên dừng lại ở đâu không. Mà các anh cho em hỏi lúc em đi đã vào mùa lá đỏ chưa ạ.

Cám ơn các anh.

Ồh cảm ơn các bạn nhiều! Khoảng 1 tháng nay mình mới quay trở lại topic, ko ngờ các bạn vẫn theo dõi :p
@Kathydoan76: mình đúng là dân Kiến bạn àh :p. Mình mới làm lại 2 năm rồi, khó khăn lắm nhưng mình nghĩ sẽ vượt qua được. Lúc trước khi bị tai nạn cty mình rất đông KTS, công việc làm ko xuể, ba mẹ mình nhắc ko uống rượu bia nữa nhưng mình vẫn uống. Bây giờ thì mình bỏ luôn rồi, mối mang mất hết, giờ đang đi tìm công việc lại, cty mình giờ có 2 người mới cộng mình nữa là 3.
Sorry các bạn nhé! Con lại khóc nữa :(

Sorry các bạn nhé!!!
@THL2704: A ko rành Nhật lắm đâu e àh, a biết gì trả lời cho e nhé!
- 3/10 => 7/10 Kyoto
A thấy e dành thời gian ở 3 nơi này quá ít e àh, nếu được thì lịch e như sau:
-3/10 - 9/10: Kyoto. Vì đây là nơi theo ý kiến cá nhân của a là 1 nơi rất đẹp, tuyệt đẹp luôn :p. A ở Kyoto 5 ngày mà vẫn ko đi hết, ko biết chán, nếu sau này có dịp đi lại thì chỉ đi Kyoto thôi e àh :p
-10/10 - 12/10: Osaka. E nên dành cho ở đây 3 ngày vì có rất nhiều chỗ để đi, a ở có 2 ngày ko đi hết được.
-13/10 - 14/10: Nara. A chưa đi nên ko biết e àh :(
-15/10 - 17/10: Tokyo. A đã đi Tokyo 2 lần rồi. Mấy năm nay lại thi tiếp để được nó mời qua, mà ko đoạt giải e ah :(
Lúc a đi là cuối tháng 11 nên lá đã đỏ rồi, còn e đi khoảng giữa tháng 10 chắc lá chuẩn bị thay màu :p

Bác kimvanchinh vào giúp cho e nó với này!!!

Cám ơn anh San-ho đã tư vấn giúp em. Em sẽ cân nhắc lại lịch trình, chưa có nhiều kinh nghiệm nên em chọn đi hơi sớm chắc chưa được ngắm lá đỏ nhưng em nghĩ mùa thu Nhật Bản thì đã tuyệt vời lắm rồi.

Cám ơn anh San-ho và anh kimvanchinh đã chia sẻ những hình ảnh và thông tin rất hữu ích về đất nước Nhật Bản.

Săn được vé rẻ của Vietnamairline nên nhà em quyết tâm đầu tháng 10 lên đường để ngắm mùa lá đỏ, đến lúc đi cu cậu nhà em mới được gần 16 tháng ^^!. Gia đình em đi từ 2/10 - 17/10 các anh xem giúp em lộ trình thế này có ổn không a, vì mua vé rẻ nên phải quay lại Tokyo để bay về Việt Nam thế nên em tính đi luôn Kyoto - Osaka - Nara mua cái Japan Rail Pass 7 days đi thoải mái các điểm sau đó quay về Tokyo.

- 3/10 => 7/10 Kyoto
- 9/10 => 17/10 Tokyo

Em thấy thời gian để tham quan ở Kyoto, Osaka và Nara là tương đối ổn với gia đình em. Thời gian của em ở Tokyo tương đối dài, các anh xem giúp cho em nên đi đâu gần Tokyo trong ngày hoặc là trên đường em từ Osaka về Tokyo có nên dừng lại ở đâu không. Mà các anh cho em hỏi lúc em đi đã vào mùa lá đỏ chưa ạ.

Cám ơn các anh.

Nara thì có thể đi trong ngày về từ osaka, công viên Nara nai chạy đầy đường chắc là bé sẽ thích lắm, sờ vào tụi nó thoải mái luuôn.
Thời gian bạn ở Tokyo nhiều quá, có thể tranh thủ đi những chỗ gần đó như núi Phú Sĩ, Nikko, Yokohama, Odawara (hướng đi Hakone), hoặc là từ Osaka/ Kyoto đi tới Shirakawa / Takayama trước khi tới vùng Kanto (Tokyo)

Chào anh San-ho, đọc bài viết của anh dài quá trời, nhưng mà thấy khâm phục sao anh có thể chụp đc nhiều ảnh vậy, chắc hẳn các bức ảnh này là của vài lần trở lại Nhật đúng k a? Sắp tới anh có dự định quay trở lại đó k? Thực ra trước đây e k có mấy động lực hay gọi là có đủ tiền để có thể xách balo mà dám phượt tự túc, mà nhất là đến nước Nhật khá đắt đỏ. Chắc e sẽ ấp ủ đến Nhật vào năm sau (dành dụm xiền), vì năm nay e đi Hàn xẻng ngắm mùa thu lá vàng rùi. Em sẽ note bài viết của anh để làm kinh nghiệm cho đợt tới. Mong anh chia sẻ vào mail giúp em nha! [email protected], tks anh rất nhìu!

Ồh! Sau 3 tháng trời e lại vào Phượt ko ngờ còn nhiều người còn quan tâm đến mình nữa.
@myly2409: mình chụp 1 lần thôi bạn àh, trong suốt 2 tuần phượt ở bên đó. Mình chưa đi Hàn Quốc bao giờ cả, nghe nói bên đó cũng đẹp lắm. Nhật ko đắt lắm đâu nếu đi theo kiểu như mình, nghĩa là ăn ở mấy cửa hàng tiện lợi, ngủ thì hostel ko phải hotel nha :p.
Mình có email của bạn rồi, sẽ liên lạc sau nhé.
Đây là bài viết trên Vnphoto đầy đủ hình ảnh nhất (chưa xong đâu nhé, đang ở Kyoto thôi):

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=196809

Chào anh San-ho,
Am cũng có dự định đi Nhật vào mùa sakura cuối tháng 3 năm sau. Em đang lo vụ visa và cũng chưa có kinh nghiệm xin Visa Nhật bao giờ. Đọc hành trình của anh thấy thú vị quá. Anh cho em xin email liên lạc để em thỉnh giáo một số điều anh nhé. Em cảm ơn anh ạ!

... Bây giờ thì mình bỏ luôn rồi, mối mang mất hết, giờ đang đi tìm công việc lại, cty mình giờ có 2 người mới cộng mình nữa là 3...:(

Giờ công việc của anh đã ổn chưa ạ? Bỏ được là tốt đấy anh ạ. Tks các bác phượt quái - phượt già đã dẫn đường chỉ lối thật bổ ích cho người mon men phượt như em!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back