What's new

Phượt Phú Quốc 3 ngày 2 đêm (30-4 -> 2-5-2011)

Status
Not open for further replies.
Thích cái vẻ hoang sơ mộc mạc của Phú Quốc, mình quyết định làm chuyến du lịch bụi đến hòn đảo ngọc này với 3 ngày 2 đêm. Hiện tại đã có 3 thành viên, bạn nào cùng tham gia thì đăng ký sớm sớm nhé bởi 30-4 đặt vé tàu cao tốc PQ-RG_PQ hơi khó.

- Thời gian: 30-4 -> 2/5-2011 (tối 23h ngày 29-4 khởi hành từ HCM)
- Lịch trình: sẽ bàn bạc với các bạn sau khi đặt vé để có chuyến đi thú vị nhất.
- Phương tiện:
  • Xe Phương Trang -> HCM-Kiên Giang (tầm 6 tiếng)
  • Tàu cao tốc -> Kiên Giang- Phú Quốc (tầm 2 tiếng 30)
  • Và ngược lại
- Chi phí: trên dưới 3M

Sẽ chốt danh sách vào ngày 9-3 các bạn nhé :)
link facebook >>> http://www.facebook.com/#!/event.php?eid=194844030536190

alo Mình đặt được 2 vé đi ngày 1/5 mà chưa có khứ hồi về đang chờ hồi âm, cho mình tham gia nhóm với nhé

alo Mình đặt được 2 vé đi ngày 1/5 mà chưa có khứ hồi về đang chờ hồi âm, cho mình tham gia nhóm với nhé

Uhm bạn, có gì bạn xác nhận bên đó trước rồi 1 tuần nữa mình đặt vé xe cho bạn luôn.
Tối chủ nhật tới (24-4) mình off bàn vài thứ trước khi đi nếu có thể bạn tham gia cùng nhóm.

Giờ đặt vé tàu được chưa bạn ơi? Vậy có đổi kế hoạch gì không?

Hi user 13, tình hình là chẳng tìm đâu ra vé đi ra PQ cả. Đành cancel thôi. Chúc các bạn lên đường vui vẻ!!! :)

Bạn back lại trang trước xem thông tin chỗ đặt vé và gọi hỏi thử còn không.
Chỉ cần bạn đặt được vé tàu qua Phú Quốc còn thứ khác thì mình đặt sau cho bạn.
Vậy bạn ha có gì confirm sớm để mình còn đặt vé xe, ks...

user 13 ơi, có 1 bạn số dt 0986.788.738 mún nhường vé tàu wa Phú Quốc cho mình, k bít bạn này có nằm trong nhóm với của chị ko nhỉ?

Ở gần bến tàu đến từ Kiên Giang ra PQ có quán hải sản với món cơm rang cua ngon tuyệt các bạn thử xem. Bên cạnh đó, khi đi ra Gành Dầu bạn có thể thuê thuyền của người địa phương ra bè Hải Ly ăn hải sản. Chủ bè rất nice (tuy nhiên, chỗ thuê thuyền người địa phương bạn cần bargain giá nhé. Mình đi giá năm ngoái là 120000 ra bè và lặn ngắm san hô. Chúc các bạn có kỳ nghỉ lễ vui tại PQ

user 13 ơi, có 1 bạn số dt 0986.788.738 mún nhường vé tàu wa Phú Quốc cho mình, k bít bạn này có nằm trong nhóm với của chị ko nhỉ?
Uhm đúng rồi em, xém vô nhóm chị thôi. Nếu em đi thì xác nhận lại để mai chị khỏi phải trả phòng

Ở gần bến tàu đến từ Kiên Giang ra PQ có quán hải sản với món cơm rang cua ngon tuyệt các bạn thử xem. Bên cạnh đó, khi đi ra Gành Dầu bạn có thể thuê thuyền của người địa phương ra bè Hải Ly ăn hải sản. Chủ bè rất nice (tuy nhiên, chỗ thuê thuyền người địa phương bạn cần bargain giá nhé. Mình đi giá năm ngoái là 120000 ra bè và lặn ngắm san hô. Chúc các bạn có kỳ nghỉ lễ vui tại PQ
Bạn có thể nói rõ bến tàu đến từ Kiên Giang là chỗ nào không? Mình đi từ Hà Tiên qua Phú Quốc chứ ko từ Rạch Giá nên bạn nói bến tàu Kiên Giang làm mình confuse :)

Quán đó ở Làng chài Hàm Ninh bạn ah. Mình cũng không nhớ rõ đó là bến tàu từ Rạch Giá hay từ Hà Tiên. Khi bạn đến Bãi Sao bạn cũng có thể thử món cồn biên mai nướng rất ngon.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back