What's new

[Hỏi đáp] Phượt rừng U Minh

ACool

Phượt tử
Đợt 30/4 này anh em Minsk tụi mình dự kiến làm 1 cung đến rừng U Minh. Nhưng hiện tại vẫn chưa tìm kiếm được thông tin nào chính xác về việc đi vào rừng bằng xe máy cả.
rất mong các bác Phượt thủ cho em xin ít thông tin về cung này. Quan trọng nhất là rừng U Minh các bác ạ.
Em cảm ơn

Đợt 30/4 này anh em Minsk tụi mình dự kiến làm 1 cung đến rừng U Minh. Nhưng hiện tại vẫn chưa tìm kiếm được thông tin nào chính xác về việc đi vào rừng bằng xe máy cả.
rất mong các bác Phượt thủ cho em xin ít thông tin về cung này. Quan trọng nhất là rừng U Minh các bác ạ.
Em cảm ơn

Bạn gõ ô "hỏi phượt.." tìm thử xem.! U Minh Thượng hay U Minh Hạ vậy bạn?:)

Mình cũng đã xem rồi bạn ạ. Nhưng mình cần thông tin về việc đi xe máy đến U Minh và đi xe máy vào rừng ntn ? hay là phải bỏ xe ở nhà dân, chèo thuyền vào ?
Bạn nào biết thì tư vấn mình với nhé.
Đa tạ.

Em cảm ơn

Rừng thì chỉ có 1 chữ Rừng, nhưng mà U Minh là rừng ngập nước mà, sao bác chạy xe máy vào được.

U Minh Thượng thì thuộc Kiên Giang, đi theo QL63 từ Vĩnh Thuận hướng về Thứ Bảy, sẽ có đường rẽ vào bên trái (tầm 12km). Đến đây thuê thuyền máy đi xem Sân Dơi và bãi bồn bồn.

U Minh Hạ thì mình không rõ.

Rừng thì chỉ có 1 chữ Rừng, nhưng mà U Minh là rừng ngập nước mà, sao bác chạy xe máy vào được.

U Minh Thượng thì thuộc Kiên Giang, đi theo QL63 từ Vĩnh Thuận hướng về Thứ Bảy, sẽ có đường rẽ vào bên trái (tầm 12km). Đến đây thuê thuyền máy đi xem Sân Dơi và bãi bồn bồn.

U Minh Hạ thì mình không rõ.

Cảm ơn bạn. Ý mình là việc chạy xe máy tiếp cận vào rừng, ko cần gửi ở nhà dân . Mình có đọc bài của 1 bạn trên này đã đi U Minh Hạ rùi, nghe hấp dẫn quá .

Đi U Minh không đi bằng xe máy được bác ạ, chỉ đi tới cửa rừng gởi xe tại tram kiểm lâm hay nhà dân rồi đi bộ hoặc xuồng thôi.Vào rừng U Minh mùa này là cực kì nguy hiểm, chỉ một sơ xuất nhỏ là mấy bác thành heo quay ngay.
Các bác nào muốn khám phá hệ sinh thái rừng ngập mặn, muốn gặp cá sấu, kỳ đà, trăn gấm, hưu nai thì nên đi rừng đặc dụng Vồ Dơi (cách trung tâm TP Cà Mau khoảng 1h30' xe máy). Vào đó xong tiện đường chạy xuống hòn Đá Bạc (khoảng 20') ăn hải sản luôn!!!
Nếu mấy bác muốn vào rừng thì tốt nhất là tìm 1 thổ địa có quen biết mấy bác kiểm lâm, mấy bác kiểm lâm dưới em hiếu khách lắm, vào giao lưu vài ba lít rượu đế, là hôm sau có thể theo mấy bác ấy vào rừng liền!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back