What's new

[Chia sẻ] Phượt Sapa + Fansipan

Re: Thông tin du lịch Sapa - Fansipan cho các bạn miền Nam (thông tin mới năm 2015)

Mình cũng đang thắc mắc ko biết vụ cáp treo thế nào - nhiều tin đồn về ngày khánh thành cáp treo quá

Re: Thông tin du lịch Sapa - Fansipan cho các bạn miền Nam (thông tin mới năm 2015)

Mấy bác cho mình hỏi cung Cát Cát - Trạm Tôn còn được phép đi không ah. Mình định đi cung đó vào tháng 12 với bạn mình xuất phát từ SG kinh nghiệm leo núi thì nghèo nàn, leo được có vài núi. Ai biết thêm thông tin gì giúp mình với. Đọc cũng nhiều nhưng không biết ngoài Fanxipan thì có thể đi thêm những đâu. tks.

Mọi người có thể cho mình 1 công ty tổ chức tour Cát cát-TT uy tín dc k ạ?

Thuê xe máy ở HN và chạy HN - Sapa trong 1 ngày

Hi anh em.

Mình ở SG ra HN lần đầu.

Mình muốn hỏi về việc thuê xe máy để chạy lên sapa và có thể chạy từ HN lên sapa trong 1 ngày không. Đường nào là ngắn nhất và đoạn nào có nhiều công an.

Xin tư vấn đi Sapa + Mộc Châu

Địa điểm bắt đầu: Hà Nội
Khoảng thời gian của em từ sáng sớm ngày 10/10 đến 15h chiều ngày 13/10.
Phương tiện đi lại: xe khách

Vậy em có thể đi cả 2 địa điểm này được không?
- Có xe khách từ Mộc Châu <-> Lào Cai hay không?
- Sáng ngày 13/10 có xe đi về Hà Nội không?

Mong các anh chị tư vấn giúp em. Cảm ơn nhiều ạ.

Re: Xin tư vấn đi Sapa + Mộc Châu

Trái đường quá nhỉ ? 3 Ngày thì nên lên Sapa,đi đc nhiều nơi hơn (Y tý hay Bắc hà)
Nếu đi xe máy thì cần thêm thời gian,từ MC đi thẳng QL6 sẽ có đường rẽ sang bên MCC - Yên bái và từ MCC sang bên Sapa.3 ngày thì có hơi gấp.
còn xe khách thì Mình chưa có biết.

Re: Thuê xe máy ở HN và chạy HN - Sapa trong 1 ngày

~ 400Km tính đường xe Máy. vậy 1 gần ngày 1000Km thì ko biết bạn đi như vậy thì Xe máy thuê nào chịu đc ?

~ 400Km tính đường xe Máy. vậy 1 gần ngày 1000Km thì ko biết bạn đi như vậy thì Xe máy thuê nào chịu đc ?

chạy như này chắc là trèo lên cao tốc hà nội lào cai phóng quá ~.~
bạn chủ topic cứ tưởng tượng như này nhé, tầm 400km, đi trung bình 40km/h bạn mất 10 tiếng để đi, 10 tiếng về -.-
đi 1 ngày là không thể

Hi anh em.

Mình ở SG ra HN lần đầu.

Mình muốn hỏi về việc thuê xe máy để chạy lên sapa và có thể chạy từ HN lên sapa trong 1 ngày không. Đường nào là ngắn nhất và đoạn nào có nhiều công an.

Không biết bạn đi 1 chiều hay 2 chiều, nếu 1 chiều thì đi xe máy được, còn 2 chiều thì chắc là không.
Ngoài ra bạn có thể đi xe khách lên Lào Cai hoặc Sapa rồi thuê xe máy. Không nhất thiết phải đi xe máy từ Hà Nội làm gì cho khổ :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back