What's new

[Chia sẻ] Phượt "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" CÙNG 3 EM TRÓ. 438km - 3N2Đ

Để cái sinh nhật lần thứ 25 thật sự vui mình đã chuẩn bị gần 1 tháng cho chuyến đi "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" bằng xe máy và kèm theo 3 con tró. Sau chuyến đi mình đã rút ra thật nhiều kinh nghiệm. Và cái quan trọng nhất là sẽ k tin vào MAP định tuyến đường của đt khi đi xa nửa.

Nếu đi theo đường quốc lộ mình đã k phải cực khổ như vậy. Nhìn theo map và chọn con đường gần nhất, hóa ra đó là những đoạn đường tắt, băng ruộng băng rường, luồn lách vào các con hẻm ngã đường cạnh các hộ dân vùng xa.

----------------------------------------------------------------------------------

Khởi hành vào lúc 5h sáng ngày 27/04/2014
Dự định là sẽ có cái giỏ phía sau để tró vào nhưng rồi k dùng được, đành để 2 đứa phía trước và 1 đứa ôm sau. Biết rằng rất mệt cho tụi nhỏ nhưng ham chơi quá.. thôi kệ. Tụi nhỏ cũng rất vui.

Đi hướng Phà Cát lái ra ngã 3 cắt QL51, từ QL 51 quẹo vào đường Bầu Cạn và típ tục đi theo map. Sai lầm bắt đầu từ đây

Đoạn đường mình chọn đi khúc đầu đẹp quá trời, cây xanh, trời cao xanh ngời ngời. Chạy 2 bên là rừng sao su, không khí trong lành cả bườm cũng rất nhiều.

Dừng lại cho tụi nhỏ đi tè

Không quên ghi lại cột móc địa phận mình đã đi tơí

Chạy ngang thấy cái trại giam nên chụp hình chơi thôi.

Vì đi đường trong hốc, đường ruộng gồ ghề lại vừa xem map nên k tránh khỏi đi lạc đường, và nhờ thế mà chụp dc cái cây như vầy.... nhìn rất ư là hoành tráng á

Last edited:
Re: Phượt "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" CÙNG 3 EM TRÓ. 438km - 3N2Đ

Nice ... kích thích ghê. Chắc chở nhóc nhà đi 1 chuyến như vầy quá.

Phan Thiết Mũi né mình đi rất nhiều rồi. Ở hầu hết các rs khu Nguyễn Đình Chiểu.
Cmt chỉ vì rất thích "lũ trẻ" nhà bạn :) 3 đứa kute !!
Cũng phục bạn lắm vì thân gái dặm trường.

Khâm phục 2 bạn ghê!
Tụi nhỏ cực kỳ đáng yêu và ngoan!

Bé tuyệt quá đi thôi, 3 chú cún thích ghê, chị sợ cực nên ko dám dắt cún theo bao giờ vì cún của chị nó tới hơn 30 kí lô, nó hay đòi đi theo mà chị chỉ dám chở nó đi 1 cây số rồi chở nó về. Khâm phục bé quá à

Bé tuyệt quá đi thôi, 3 chú cún thích ghê, chị sợ cực nên ko dám dắt cún theo bao giờ vì cún của chị nó tới hơn 30 kí lô, nó hay đòi đi theo mà chị chỉ dám chở nó đi 1 cây số rồi chở nó về. Khâm phục bé quá à

bây h e đãng tăng lên 5 đứa. e nhắm chừng e phải thuê xe hơi mới đi dc 1 chuyến như rầy á chị.
Cảm ơn chị đã khen

Chị đợi bài viết đi phượt của em cùng 5 chú tró đây nè, cái em đen nhìn lém lỉnh nhỉ, năm trước chị bị mất 2 em trắng giống 2 con của em, nhìn hình mà nhớ 2 con chó của chị ghê, chị giữ chúng kỹ lắm mà sơ sẩy 1 tí là bị cẩu tặc cướp mất, tức ghê.

Bạn Ngọc dùng ứng dụng map gì nè :) . Mình thấy google map trên android ổn mà :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back