What's new

[Chia sẻ] Phượt "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" CÙNG 3 EM TRÓ. 438km - 3N2Đ

Để cái sinh nhật lần thứ 25 thật sự vui mình đã chuẩn bị gần 1 tháng cho chuyến đi "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" bằng xe máy và kèm theo 3 con tró. Sau chuyến đi mình đã rút ra thật nhiều kinh nghiệm. Và cái quan trọng nhất là sẽ k tin vào MAP định tuyến đường của đt khi đi xa nửa.

Nếu đi theo đường quốc lộ mình đã k phải cực khổ như vậy. Nhìn theo map và chọn con đường gần nhất, hóa ra đó là những đoạn đường tắt, băng ruộng băng rường, luồn lách vào các con hẻm ngã đường cạnh các hộ dân vùng xa.

----------------------------------------------------------------------------------

Khởi hành vào lúc 5h sáng ngày 27/04/2014
Dự định là sẽ có cái giỏ phía sau để tró vào nhưng rồi k dùng được, đành để 2 đứa phía trước và 1 đứa ôm sau. Biết rằng rất mệt cho tụi nhỏ nhưng ham chơi quá.. thôi kệ. Tụi nhỏ cũng rất vui.

Đi hướng Phà Cát lái ra ngã 3 cắt QL51, từ QL 51 quẹo vào đường Bầu Cạn và típ tục đi theo map. Sai lầm bắt đầu từ đây

Đoạn đường mình chọn đi khúc đầu đẹp quá trời, cây xanh, trời cao xanh ngời ngời. Chạy 2 bên là rừng sao su, không khí trong lành cả bườm cũng rất nhiều.

Dừng lại cho tụi nhỏ đi tè

Không quên ghi lại cột móc địa phận mình đã đi tơí

Chạy ngang thấy cái trại giam nên chụp hình chơi thôi.

Vì đi đường trong hốc, đường ruộng gồ ghề lại vừa xem map nên k tránh khỏi đi lạc đường, và nhờ thế mà chụp dc cái cây như vầy.... nhìn rất ư là hoành tráng á

Last edited:
Re: Phượt "SGN - LAGI - MŨI KÊ GÀ - SGN" CÙNG 3 EM TRÓ. 438km - 3N2Đ

hâm mộ ở chỗ dắt theo 3 em gâu gâu ^^
Mà bạn cho mình hỏi là resoft ở kê gà giá bao nhiêu 1 đêm thế ?
Phòng ở lagi sao mà rẻ thế nhỉ, mình hay đi kê gà - phan thiết - phan rí lắm, ở ks phan thiết toàn trên 250k 1 đêm, ko hiểu do mình ko biết giá hay là tại khu đó nó như vậy nữa @@

Bạn cho hỏi quán bán lẫu Gà lá giang có địa chỉ ko? Đi ntn thì tới được. Thanks.

Quaaaa những bé chó này thật là hạnh phúc. E hâm mộ chị quá. Vì e cũng rất muốn dẫn Lily nhà e đi du lịch hihihi

Bạn cho hỏi quán bán lẫu Gà lá giang có địa chỉ ko? Đi ntn thì tới được. Thanks.

quán đó mình không nhớ địa chỉ nhưng quán là nơi khá nổi tiếng đa số người dân đều biết về quán. ởLagi có vài quán lẩu gà lá giang nhưng bạn tìm quán GÀ ĐI BỘ - LẨU GÀ LÁ GIANG - ĐƯỜNG NGÔ QUYỀN.

Và quán nằm trong hẻm đường đất đỏ vào buổi tối thì không có đèn đường, vào hẻm thì quán nằm tay trái.

quá ngưỡng mộ hôm trước đọc bài đà lạt quá hay h đọc tới bài này muốn thỉnh giáo quá

Bạn dùng Here maps (nau đổi tên là Here Wego) xem, bao ngon.

nhìn thấy mọi người đi đáng yêu quá à ^^

tuyệt vời, công nhận bạn dẫn đc 3 con cún đó đi theo cũng tài :))

Thớt vừa xinh vừa có ba bé cờ hó cute nữa. KLQ nhưng mà cho mình hỏi resort hai bạn đi là mấy sao và chi phí là bao nhiêu thế.
Bạn đi từ xì gòn mà tới lagi 8 tiếng là tốc độ hơi bị kinh hoàng rồi đấy. Đi quốc lộ chắc tầm 5 tiếng.
Mai mốt cũng học thớt đi du lịch dắt bò, gà, dê theo tiện mần thịt lun

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back